ขอเตือนสำหรับคนที่เปลี่ยนไฟท้ายใหม่แล้วยางประเก็นเก่านะครับ รถผมเป็นมาแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 15 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเตือนสำหรับคนที่เปลี่ยนไฟท้ายใหม่แล้วยางประเก็นเก่านะครับ รถผมเป็นมาแล้ว หลังจากเปลี่ยนไฟท้ายใหม่แต่ไม่ตรวจสอบเรื่องยางรองไฟท้ายใส่กันไม่พอดี (เพราะของเทียมที่ซื้อมามันไม่มีแถมมาให้) ฝนตกน้ำไหลเข้ารถตกใจมากๆ เปิดประตูมาน้ำนองเต็มพื้นเบาะหลังเลย ปรากฏ หาจุด เจอจนได้น้ำไหลมาจากหลังรถแล้ววิ่งเข้าช่องไฟท้ายแล้วไหลต่อไปโซนเบาะหลัง ดังนั้นสำหรับใครก็ตามที่เปลี่ยนใหม่ อัดซีลีโคลนด้วยนะไม่งั้นเป็นแบบผมแล้วจะหาว่าไม่เตือน

ปัญหาน้ำเข้ารถนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้