สอบถามหน่อยคะ นีออนติดแก๊สแล้ว ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sirimas Inworn, 17 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคะ นีออนติดแก๊สแล้ว ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบสำหรับรถใช้แก๊สไหม๊คะ รบกวนหน่อยคะ ^^

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไม่จำเป็นต้องเป็นแบบใช้แก็สครับ แค่เปลื่ยนถ่ายตามระยะอย่าให้เกินไปมากก็พอแล้ว

3. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    อ่อ คะ กี่กิโลคะ ควรจะถ่ายน้ำมันเครื่อง

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าใช้เกรด10w40แนะนำสัก8000โลก็ถ่ายทีนึง

5. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยสิ เกรด 10w40 คือไรอะ เดี่ยวลองไปให้ช่างดู ยังไงก็ขอบคุนมากๆคะ

6. ที่ช่างแก๊ซ แนะนำมา และผมใช้รู้สึกดี ของคาสตรอล สำหรับแกซ 10w40 แกลลอนสีเขียว ดีครับเปลี่ยนที่ คอคพิท ก็มีครับ

7. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ขอบคุนคะ

8. ขอแนะนำอีกอย่างครับ รถใช้แก๊ซ ผมรู้สึกเป็นส่วนตัวว่า ห้องเครื่องร้อนมากขึ้น ผมไปติดพัดลมเพิ่มที่หน้าหม้อน้ำ รู้สึกได้ชัดว่าความร้อนเครื่องลดลง ตอนไม่ติดรู้สึกว่าร้อนมาก และเข็มความร้อนขึ้นสูงกว่าปกตินิดนึง แต่ตอนนี้ ต่ำกว่าครึ่งตลอด โดยเฉพาะตอนวิ่งทางไกล ลองดูครับ แต่อย่างไร รถติดแกซ ก็ต้องหมั่นดูระบบหล่อเย็นบ่อยๆ ครับ

9. Pae MO ON

0
    0
    0
    จริงๆร้อนขึ้นใช่ครับแต่ไม่เกินประมาณ5องศาหรอกรับ ส่วนใหญ่ที่ผมเคยเจอรถติดแก็สแล้วความร้อนขึ้น ก็จะมีไม่ไล่ลมหม้อนำ้ พัดลมต่อไม่ตรงของเดิม (แปลงมา) หม้อนำ้สกปรก(ตัน) หลายๆอาการครับ ผมว่าก่อนติดถ้าเราเช็คสภาพโดยรวมของรถก่อนก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร เพราะนีออนที่มาติดกับผมส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร

10. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    สอบถามอีกหน่อยนะคะ รู้สึกว่านีออน มันต่ำๆไงไม่รู้อะคะ เวลาขับสวนกับรถรุ่น อื่น ยี่ห้อ อื่น ตอนกลางคืน ไฟรถคันอื่นส่องมาโดนตรงระดับสายตาเราพอดี ใครเป็นเหมือนกันบ้างเอ่ย

11. เป็นครับ รถเราต่ำอยู่แล้ว เจอไฟรุ่นใหม่ๆ ทำออกมาสว่างซะ

12. Pae MO ON

0
    0
    0
    บอกได้เลยครับง่าปกติ ตอนได้รถคันใหม่มา ลองขับรถอีกคันนำแล้วลองมองกระจกหลัง โห้ ทำไม่เดิม ๆ มันเตี้ยจังว่ะ

13. โดนกันทุกคันครับ นีออนเป็นรถเตี้ย รถสวนแก้ไม่ได้ครับ เคยติดฟิล์มกระจกหน้า 60 ช่วยได้ แต่วิ่ง ตจว.ไม่ไหว มืดไป เลยเปลี่ยนเป็น 40 พอได้ แต่บานอื่นติด 60 ช่วยได้ คือรถตามหลัง อาทิ VIGO ขับตามหลัง ถ้าไม่ติดฟิล์มเราจะมองไม่เห็นเลย ไฟมันสูงสะท้อนเข้าตา พอติด 60 ช่วยได้พอควรครับ ลองดู

14. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ช่ายคะ ไฟมันสว่างแยงตามาก แทบมองไม่เห็นรถเวลาขับสวนกัน มันมีวิธีแก้ไหม อย่างเช่นไปยกรถ ให้มันสูงแบบนี้มีไหมคะ

15. Pae MO ON

0
    0
    0
    อันนั้นไม่ใช่วิธีแก้แน่ ๆครับ อาจต้องใช้วิธีเพิ่มความสว่างของไฟหน้าให้มากขึ้นกว่าเดิมหน่อย

16. ใช้ยี่ห้อ LE 15W-40 มาใหม่ก้ดีครับของอเมริกา ใช้ได้ 20,000 กม ซื้้อได้ที่ร้านขายน้ำมัน วรจักร หรือจะสั่งผมก้ได้ครับ ลิตรล่ะ 480 บาท ลดการสึกหรอได้มากกว่าน้ำมันเครื่องทั่วไป 24 %

17. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    ติดแก็สแล้ว ไฟรูปเครื่องโชว์ รึว่ามีปัญหาระบบไฟหรือเปล่าครับ...รอเก็บตังค์ติดแก็สอยู่ครับ

18. Pae MO ON

0
    0
    0
    ตัดต่อสายไฟผิด....

19. Wichain Puengko

0
    0
    0
    แล้วเพื่อนๆในนี้...ที่ติดมาแล้ว ได้ผลแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

20. ของผมยังไฟขึ้นอยู่เลย ยังไม่ได้ไปทำ เห็นไม่มีปัญหาไรเลยไว้ก่อน อิอิ

21. Wichain Puengko

0
    0
    0
    อยากข้อมูลที่แน่นๆหน่อย ไม่อยากติดแล้วมาเครียดตามทีหลัง..ใครมีไรดีๆ บแนะนำด้วยน่ะครับ

22. Wichain Puengko

0
    0
    0
    ช่างเบิร์ด รับติดตั้งแก็ส ด้วยป่าวครับ

23. Pae MO ON

0
    0
    0
    พรุ่งนี้ลองไปเจอกันแล้วลองดูของเพื่อนๆสมาชิกซิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้