ช่วยด้วยคร้าบบบบ น้องออนสตาร์ทไม่ติด!! (จอดทิ้งไว้ตั้งแต่วันศุกร์...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Beware Silapanupakij, 18 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยคร้าบบบบ น้องออนสตาร์ทไม่ติด!! (จอดทิ้งไว้ตั้งแต่วันศุกร์ มะวานมาสตาร์ทกว่าจะติดนานมาก พอมาวันนี้ ไม่ติดเลย T^T) ..ควรจะตรวจสอบ อะไร ยังไงบ้างครับ?

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ไม่ติดแบบไหนครับ เงียบๆ หรือมีเสียงแบบจะติดแต่ไม่ยอมติด

2. มีเสียงครับ แต่ไม่ติด

3. Somphop O Thana

0
    0
    0
    น้ำมันหรือแก๊สครับ ถ้าน้ำมันลองเช็คแรงดันน้ำมันดูก่อน มันจะอยู่แถวๆรางหัวฉีดมั้ง เป็นจุกเกลี่ยวๆ เปิดออกมาแล้วจิ้มดูน้ำมันพุ่งเปล่า ถ้าน้ำมันมาปกติ อันนี้เดี๋ยวรอช่างเป้มาตอบดีกว่า อิอิ

4. 2ระบบอ่ะคับ แต่ผมสลับน้ำมันไว้ เด๋วจะลองเชคดูครับ (แต่ตอนนี้มาทำงาน รถอยู่ที่บ้าน -*-)

5. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นอาการนี้ แรงดันน้ำมันไม่มา ปั้มติ๊กเสีย แต่สตาร์ทแก๊สต่อได้ อิอิ แต่ถ้าเป้นที่พวกเซ็นเซอร์อันนี้ก็สงสัยได้เสียเงินแน่นอน อิอิ

6. ไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค้าบบ ^^

7. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าเคยสตาร์ทติดยากมีความน่าจะเป็นที่ป้ัมติ้ก. ลองเช็คดูก่อนครับ

8. เชคเบื้องต้น สังเกตได้ยังไงบ้างครับ

9. เชคปั๊มติ๊กแล้วคร้าบ ปกติดี เลยตามช่างมาเชคอีกรอบ ช่างคาดว่าเบื้องต้นน่าจะเป็นที่คอยจุดระเบิดไม่ทำงานอ่ะครับ

10. มีคอยล์ขาย 1,200 คัพสนใจ 081-3532132

11. ลองเช็ด คอยล์ ดูก่อนนะครับว่าไฟออกหรือเปล่าทุกหัว

12. เบื้องต้นช่างลองเชคแล้วอ่ะครับ เหมือนจะไม่มีไฟออก(แต่ผมเหนเค้าเชคหัว1หัวเดียวเอง)

13. เป็นทื่ คอยล์ แล้วละครับ

14. ถ้าเปลี่ยนใหม่เลย มือ1มือ2 ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

15. ของใหม่ผมว่าดีกว่านะครับ ต้องเอาคอยล์จากคันอื่นมาลองก่อนว่าติดหรือครับถ้าจะให้ชั่วๆๆนะครับ

16. ช่างเบิร์ดครับ แล้วตัวคอยปลั๊กกลม>ปลั๊กแบน ต้องแปลงอะไรยังไงอ่ะครับ

17. ถ้าเป็นปลั็กกลมต้องแปลงแค่ตัวปลั้กนะครับขื้วอยู่ว่าตัวรถปล้ักกลมหรือแบนนะครับ

18. รุสึกเดิมๆผมเป็นปลั๊กแบนนะครับ

19. แต่ตัวคอยที่ได้มาเปนกลม -*-

20. ต้องหาปล้ักมาใหม่นะหรือเอาหางปลาตัวก็ได้นะครับ

ปลั๊กหาได้ที่ไหนบ้างครับ หรือใช้อะไรดี (หางปลาแบบไหนอ่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้