มีปัญหาอีกแล้ว รถขับไปมีสะดุดเหมือนน้ำมันไม่มา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pisi Ama, 6 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    มีปัญหาอีกแล้ว รถขับไปมีสะดุดเหมือนน้ำมันไม่มา แต่ก็ขับต่อไปใด้ไม่ดับถ้ายังเหยียบคันเร่งอยู่ แต่จะมีดับบ้างเวลาตอนติดไฟแดงหรือชะลอเลี้ยว ให้ช่างเช็คหัวฉีดแล้วปกติ แรงอัดลูกสูบปกติ แรงดันเบนซินปกติ หัวเทียนเปลรี่ยนใหม่ ช่างบอกให้หากล่อง ecu มาลอง เลยอยากถามน้าท่านใดพอมีให้บ้างที่จะขายหรือให้ลองค่าใช้จ่ายผมออกเองพร้อมค่าเสียเวลา หรือถ้ากล่องผมเสียผมยินดีซื้อ ราคาเท่าไรก็ว่ามาเลย ขอบคุณ

2. เดินเบาได้ไหม

3. ผมสงสัย ระบบจุดระเบิดมากกว่า ecu นะครับ

4. อาการนี้ของผมเคยเจอ..ไล่แก้ไปเรื่อย..จนมาจบที่ลิ้นปีกผีเสื้อคับท่าน

5. มีข้อดีของรถที่ใช้2ระบบ(แก็สเเละมัน) คือจะสามารถวิเคราะอาการเสียได้ดีกว่าโดยสามมารถสลับเลือกเชื้อเพลิง เเล้ววิเคราะได้ง่ายเเละรวดเร็ว

6. แอบอ่าน อิอิ

7. Nawin Sankaew

Nawin Sankaew Guest

0
    0
    0
    อาการคล้ายกับผม ผมไล่หมด ล้างชุดลิ้นปีกผีเสื้อ+เซนเซอร์ต่างๆ ซื้อปะเกนแผ่นบาง50+กาวทาปะเกน(จำไม่ได้ครับราคา) (ถอดล้าง ตัดปะเกนทากาว ใส่กลับที่เดิม) ไม่หายก็ไล่มันไปเรื่อยรถเราเองซะอย่างคิดซะว่า ทำความสะอาดในตัว อาจจะไม่ถูกจุด แต่ก็ภูมิใจ ที่ลงมือเอง พี่ๆในนี้อบอุ่นครับ ปรึกษาทางไกลได้ค่อยๆทำไป ยังใงก็โดน (ถ้าไม่รีบใช้นะครับ) ของผมมาจบที่ตัวนี้ เซนเซอร์ o2 จับแช่เป็ด นิ่งกริบเลย

8. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    วันนี้ล่าสุด ต้องพึ่งช่าง เขาลองขยับปลั้กแอร์โฟร์เครื่องนิ่งกว่าเดิมเยอะเดิมปลั้กกดไม่คลิ้ก เดี๋ยวจะไปลองวันนี้ผลเป็นอย่างไรแล้วจะมาแจ้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้