อาการนี้ผ้าเบรคด้านหรือแข็งมากหรือเปล่า เวลา ผ้าเบรคเดิมของนีโอ hitachi เลียเบรคจะหยุด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่า, 10 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการนี้ผ้าเบรคด้านหรือแข็งมากหรือเปล่า เวลา ผ้าเบรคเดิมของนีโอ hitachi เลียเบรคจะหยุด ดังครืดๆๆงืดๆๆ ถ้าเหยียบสุดเบรคไม่มีเสียง เบรคหลังดังกึกๆ หลังซ้าย เวลาจะหยุดเป้นที่อะไรใครพอทราบบ้างครับขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับงง

1. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    น่าจะเบรค ขบ นะครับ พาไปร้าน สีไหม้ๆ

2. ขบคืออะรัยครับบ ผ้าเบรคร่อนหรอครับบ เปลี่ยนผ้าเบรคหายไหมครับ ผมเจียจานมาแร้วรอบนึง ขัดผ้าเบรค พอสักก้อดัง เหมือนเดิมม เกิดจากเบรคเก่าด้วยมั้ย ก่อนหน้าลูกปืนโยกได้นิดๆแนว12 นาลิกา ตอนนี้อัดใหม่เสด เจียจาน พอสักพักเบรคก้อดังเหมือนเดิมม

3. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    เบรคค้าง เบรคยุตลอดไงครับ

4. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    ไปร้านยาง ประมาณ 200-300

5. ป่าวครับ ไม่ได้ค้างง ขับปกติครับบ แต่เหมือนเบรคกินไม่เต้มหน้าครับ

6. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    ค้างรึไม่ค้างก้อขับปกติ

7. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    เช็คง่าย ขับแถวบ้านสักกิโลโดยพยายามไม่ใช้เบรค

8. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    จอดเอามือจับล้อแม็คที่ใกล้ๆจานเบรคถ้าร้อน ก้อค้างครับ

9. ปกติครับบไม่ร้อนน มันไม่ได้ไหมครับ แต่หน้าผ้าเบรคจับไม่เต้มจานครับ ขับแม้คอุ่นๆร้อนๆนิดๆๆ

10. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    เจียจานเค้าขัดให้ไหม ต้องขับอีก50กมถึงจะเต็มหน้า

11. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    ถ้าพึ่งเจียร์ยังไงก้อไม่เต็มครับ

12. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    ต้องเบรคบ่อยอีกสักพัก

13. ขับไปกลับสุพัน กทม นครปฐม 300 กาาๆๆสต ไครีุ น่าจะผ้าเบรค เป้นมันแข้งๆร่ิไงดท

14. Ulan Kongbankuan

0
    0
    0
    ต้องพาไปเช็คร้ายครับ

15. เปลี่ยนผ้าเบรกใหม่ ทั้งหน้าและหลัง

16. Rong Vvl

Rong Vvl Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรคเดิมแท้นีโอ อาการเป็นแบบี้ละครับ มันจะดังตอนรถจะหยุดเหมือนผ้าออกจะแข็งๆแต่ไม่ถึงขั้นกินจานคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้