ตอนนี้รถซ่อมเกียร์เสร็จเรียบร้อยแต่ช่างบอกบอกว่าโช๊คทั้ง4ตัวไม่ไหวแล้วนะให้จัดการไปหาที...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หาดทราย สุขทวี, 8 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้รถซ่อมเกียร์เสร็จเรียบร้อยแต่ช่างบอกบอกว่าโช๊คทั้ง4ตัวไม่ไหวแล้วนะให้จัดการไปหาที่ซ่อมด้วย สงสัยคงแค่ซ่อมเอาไม่มีเงินจะเปลี่ยนใหม่ และช่างก็ไม่แนะนำอู่ให้ด้วยกลัวโดนต่อว่าทีหลัง

1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนออก โช้คไปอัดน้ำมันมา1ครั้งสนบอกครับขายให้ถูกๆ

2. ค่าซ่อมเกียร์ เท่าไหร่คับ

3. ช่างที่ซ่อมบอกเจ็ดพันกว่าๆแต่เจ้าของอู่รู้จักกันกับผมเขาเอา6,000บครับ

4. ไปช่อมอู่แถวไหนมาคับ

5. อยู่หนองแขมติดกับเขตกระทุ่มแบนครับ

6. เชียงกงต้นละพันพร้อมสปริง

โชคหน้าซื้อดีกว่าครับ ซื้อในกลุ่มคู่ละ2000 อัดน้ำมันคู่ละ500 โน่นนี่นั่น1200พอ ดี เชียงกงดีกว่า โชคหน้าถอดใส่ไม่ยากครับลองถอดดู ข้างล่างถอดล้อออกแล้วใช้เบอร์17ก็ออก แล้ว ข้างบน น็อต3-4ตัว ลองถอดดู หรือ ถอดไปให้ช่างก็ได้ ประหยัดเงิน ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้