ขออนุญาติสอบถามครับ ดอนขับรถไปมันมีเสียงดักแก๊กๆๆๆๆๆต้านซ้ายมือ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้ำพุด พ่อน้องน้ำพุด, 8 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติสอบถามครับ ดอนขับรถไปมันมีเสียงดักแก๊กๆๆๆๆๆต้านซ้ายมือ เหมือนเพลาขับมันดังหรือป่าวไม่แน่ใจ มีวิธีเเก้ยังไงบ้างครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าเพลาขับก็เปลี่ยนใหม่คับ ยกเส้นเชียงกง 1000-1200

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หัวนอกใหม่ 800-1200/หัว

ผมว่าลูกหมากหรือเปล่า ถ้าเพลาจะดังตอนเลี้ยวสุดแล้วเคลื่อนรถ กับดังดอนออกตัวหรือ ผ่อน-เร่ง จะดังกึกๆ ตอยขับตรงๆๆผ่านเส้นสีเหลืองหนาๆๆจะดังนี่น่าจะลูกหมากมากกว่านะ เดานะ..อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้