เอาตู้แก่ๆไปออกกำลังซะหน่อย..มันส์ดี

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย KM10, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    เมื่อวันเสาร์ที่24 พ.ย. ทางกลุ่มยูโร(รถยุโรป)เขารวมตัวกันจัดแข่งแทรคเดย์ ที่สนามนครชัยศรี

พอดีเพื่อนกระผมเขาเป็นหนึ่งในทีมผู้จัดงาน และแล้วเมื่อเขาแข่งเสร็จกันแล้ว..เขาให้ลงไปขับกันใน

สนามได้ ผมก็เลยขอทางผู้จัดเอารถลงไปทดสอบ(แต่ไม่บอกว่ารถอะไร รุ่นไหน) ทางแม่งานOK..

เท่านั้นแหลคับ...ผมก็เอาตู้ลงไปขับ..แบบว่าผู้ชมฮากันทุกโค้ง แว้วๆมาว่า ลุ้นว่าจะมีตะแคงไหมเนี่ย

แต่ขอบอก..รถตู้ขับมันส์มาก เหวอดีเวลาเขาโค้งหนักๆ เอารูปมาฝากเพื่อนๆด้วยคับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    โห นายเอกทำไปได้

แต่ผมว่าถ้าผู้ชมมีเฮ อนาคตคงมีรุ่นรถตู้มั่งหละ

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    555...ช่างกล้า จิง เอก แหวกแนวดีจัง

4. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    น่าลองบ้างจังเลย

5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ทำไปได้น่ะเ อก เหอๆๆ อย่านี้ต้องรถตูนด้วยไปสไลด์โชว์เลย 555+

6. touko

touko Member Member

34
    0
    6
    โหยยย... เอางี้เลยนะเพ่
    ท่าท่างน่าจะมันน่าดู

7. NATT OUPANISAIPON

NATT OUPANISAIPON New Member Member

41
    0
    0
    อาศัยใจครับงานนี้ สุดครับ

8. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ถึงรางวัลจะไม่ได้นะคับ
    แต่ได้ใจคนดูเต็ม100 แน่ๆ
    ผมว่าอีกหน่อยคงมีรถตู้ลงแข่งกันมั่งอ่ะ
    คนดูคงชอบ ลุ้นดีว่าจะกลิ้งกันโค้งไหน

9. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    ม่ายยอมชวนๆ

10. KM10

263
    1
    0
    แบบว่าพึ่งรู้ว่าเขาให้ลงไปแจมได้2-3รอบ ก็บ่าย3แล้วรีบไปอย่าเดียวได้บอกใครเลยอ่ะ

11. KM10

263
    1
    0
    ถ้ามีโอกาศ(ได้ทำตู้คันนี้)คงจะได้เห็นแบบเต็มรูปแบบ(คิดว่ามันน่าจะเข้าหนักๆได้ดีที่เดียว)

ตอนแรกก่อนลงไปขับ(ตามสภาพรถเดิมๆ) คิดว่าไม่น่าใช้ความเร็วได้(ในโค้ง)แต่จริงๆแล้ว

ข้อดีของตู้ มุมมองดีมาก อารมย์การขับสุดยอดมันมาก(เหมือนนักอยู่บนล้อหน้าเลย)

ผมว่าตู้มันมีน้ำหนักกดเพลาท้าย สามารถเดินคันเร่งเข้าโค้งประคองรถไปได้ดีพอสมควร (แต่ต้องได้ยางดีๆซะหน่อย)

ข้อเสีย ท่าการขับมันไม่ถนัด เรื่องเกียร์ก็เป็นอีกปัญหาหนึ่ง(เข้ายากไม่ต่อเนื่องด้วย) และด้วยรูปทรงอันแอร์โล่ไดร์นามิกมากๆ

รวมกะน้ำหนักตัว มันเกิดแรงเหวี่ยวกับ(หลังจากออกโค้ง)แต่อันนี้คนดูตื่นเต้นดี..อิอิ ช่างล่างหน้ามันช่างโบราณ(ตู้น้อยผม)

ทำให้คุมอาการรถยาก(ขาดความมันใจ)

เดี๋ยววันไหนเขาจัดงานกันอีก..เดี๋ยวผมจะบอกพี่ๆเพื่อนๆอีกที่คับ

12. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    รับทราบขอรับ

13. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ดีคับ น่าเอาไปลงหลายๆคัน น่ะรถตู้เนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้