จะเปลี่ยนท่อพักกลาง ของ B14 เครื่อง QG18DE ต้องศึกษาอะไรครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kenta Ballboy, 29 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    จะเปลี่ยนท่อพักกลาง ของ B14 เครื่อง QG18DE ต้องศึกษาอะไรครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนแนะนำหน่อยครับ

2. เกียร์อะไรและชอบเสียงหรือเงียบครับ

3. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ออโต้ ดังก็ได้เงียบก็ได้ คับ

4. พักกลางเอาไว้ดักเสียงไม่ให้ดังมากไป+++เกียร์ Auto พักปลายนิยมไส้เยื้องจะได้ไม่โล่งไป...สำหรับผม พักกลางมีผลต่อประสิทธิภาพน้อยมาก จึงถอดทิ้งครับ +++Header ขนาดท่อทั้งระบบและพักปลายเห็นผลชัดกว่า ครับ หรือดูท่านอื่นๆชี้แนะครับ

5. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    พักกลางกะ แคท อันเดียวกันไหมคับ

6. อันเดียวกันครับ+++ พักกลางตามร้านทั่วไปไม่มีแคทแล้วเป็นส่วนใหญ่....ก็จะทำเป็นสูตรของแต่ละสำนักก็ว่ากันไปครับ....ที่ติดจากโรงงานมานั่นของดี มีรับซื้อแคนเก่ากันทั่วไปครับ ตามรูปครับ

7. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    แบบนี้ เราควรหาแคทเก่ามาดีไหม คับ. แพงไหม คับ

แพงกว่ามากครับ แต่มันได้เรื่องสิ่งแวดล้อมครับ+++หากเป็นแคทเก่ายกลงหรือถอดทิ้งยังไม่เห็นมีใครเอาแคทมือสองมาใส่ครับ หากจะใส่ก็เป็นของใหม่ซึ่งราคาแพง+++เลยจำเป็นหาพักกลางที่ผลิตจากสำนักต่างๆมาติดแทนเพื่อลดเสียงดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้