พี่ๆคับรถผมมีอาการเครื่องดับไปดื้อๆ 2 ครั้ง เมื่อกี้เป็นครั้งที่2 คับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chicharito Zhar, 6 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับรถผมมีอาการเครื่องดับไปดื้อๆ 2 ครั้ง เมื่อกี้เป็นครั้งที่2 คับ กะลังจะขึ้นสะพานตากสินไปยังสาธร รถข้างหน้าเริ่มชลอ ผมก้อค่อยๆแตะเบรค(ใช้เกียร์4หรือ5 ไม่แน่จัย) และจะเปลี่ยนเกียร์มาใช้เกียร์ต่ำ(เหยียบคลัชไว้แร้ว) ปรากฎว่าดับไปตอนไหนไม่รู้และการดับไม่มีอาการกระตุกหรืออะรัยเรยคับ (รถยังวิ่งไต่ขึ้นตีนสะพานแบบเอื่อยๆ) จังหวะนั้นผมก้อเรยบิดกุนแจสตาร์ทใหม่ก้อติดคับ ไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะรัยรึป่าวคับ เพราะเป็นมาสองครั้งแร้ว==''

2. ผมเคยเป็นครับ แต่เปลี่ยนแบตแล้วก็หายไป เลยไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวมั๊ย

3. เช็คจานจ่ายก่อนเลยครับผม

4. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    ของผมอาการแบบนี้เรย...ดับดื้อๆ....โดนจานจ่ายไป....

5. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับ...เด่วจะลองปัยเชคดูก่อน...น่ากลัวนะคับ..ครั้งแรกนี่เอาผมเกือบลงคูน้ำ..เพราะเลี้ยวไม่ทันพวงลัยมันหนัก...555

6. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    ดับแต่สตารทติด...เหมือนของผมเรย...แต่พอนานๆเข้าดับแล้วสตารทไม่ติด...ไปดับไกลๆบ้าน. เสียทั้งค่ารถลาก..เสียทั้งค่าอะไหล่เสียทั้งเวลา...รีบไปเช็คเหอะคับเชื่อผม..

7. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ค่าซ่อมจะเสียเท่ารัยหน้อ อาการแบบเดียวกันเลยยย ตอนนี่รถกินนํ้ามันโครตๆโลละ10บาทเลยมะกล้าขับออกไปไหนเลยตอนนี่ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้