อาการเข้าเกียร์สูง แล้ววูบเป็นช่วงเหยียบส่งมีสาเหตุใดได้บ้าง...ตอนนี้สงสัย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แจ๊ค น่วมขยัน, 15 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการเข้าเกียร์สูง แล้ววูบเป็นช่วงเหยียบส่งมีสาเหตุใดได้บ้าง...ตอนนี้สงสัย หัวเทียนกับสายหัวเทียน .Nissan sunny B13 คาร์บู

1. เดานะครับ น้ำมันจ่ายไม่พอหรือเปล่า

2. ใช้แก้สล้วนๆครับ

3. กรองอากาศตัน เลยทำให้แก็สท่วมรึป่าวพี่

4. ลองเปิดมาดูสภาพก่อนครับผม

เจอแล้วเปลี่ยนหัวเทียน 4 หัวหายเลยขอบคุณทุกคำชี้เเนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้