ขอคำแนะนำหน่อยคับ รถผมต้องเติมนำ้หม้อนำ้ทุกเช้า เพราะเหตุใด (หม้อน้ำเปลี่ยนใหม่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Manatchay Kwanphutsa, 18 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ รถผมต้องเติมนำ้หม้อนำ้ทุกเช้า เพราะเหตุใด (หม้อน้ำเปลี่ยนใหม่ ความร้อนปกติ )

1. ดูลอยรั่วในระบบครับตามท่อยาง

2. ไม่มีรอยน้ำซึมออกเลยคับ

3. ทุกที่นะครับ

4. ต้องเติมน้ำทุกวันประมาณครึ่งขวดน้ำดื่มเลยคับ

5. ลองติดเครื่องให้พัดลมทำงานแล้วดับเครื่องสังเกตุดูว่ามีน้ำรั่วตรงไหนบ้างถ้าไม่มีให้ทำกรวยไล่น้ำที่หม้อน้ำดูว่ามีฟองอากาศผุดขึ้นหรือเปล่าถ้ามีฝาโก่งกินน้ำแน่นอน

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ได้เปลี่ยนฝาหมัอน้ำยังครับ ลองเปลี่ยนดู

7. ฝาหม้อน้ำของใหม่คับ

8. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ใช้รถรุ่นไหน เครื่องอะไรครับ น้ำไม่ควรหายฮะลองใส่น้ำยาหม้อน้ำดูครับ หากมีรอยรั่วซึมจะเห็นได้ง่าย

9. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ตรวจเช็คท่อยาง บางครั้งไม่เห็นว่าซึมออกมาเนื่องจากหลบมุมอยู่ สังเกตุไม่เห็น อาจจะต้องรื้อมาดูถึงจะเจอ ปล. จากที่เคยเจอมานะคร๊าบ อาจจะไม่เป็นอย่างที่เม้นไปก็ได้ 5555

10. ปั๊มน้ำรั่ว

11. หม้อพักน้ำระดับน้ำเป็นไงคับ

12. น้ำหม้อพักอยู่เท่าเดิมตลอด

13. มันน่าจะดูดน้ำจากหม้อพักน้ำกลับเข้าระบบบ้างนะครับ แบบนี้คงมีที่รั่วแล้วคับลองหาดูคับ

14. หลังเครื่องอ่ะดูยาก แล้วมีท่อเล็กแอบอยู่

15. นี่เพิ่งทำไป

16. ลองยกรถดู

17. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    มันจะมีท่อน้ำอีกเส้นนึงอยู่เกือบๆใต้เครื่องไปทางด้านหลังอะครับ ต้องยกรถดูตามคุณตุ้ยครับ วันก่อนผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมาเพราะมันรั่ว

18. ท่อใหญ่แป๊ปข้างเครื่องก็แสบนะคับ

ของผมแอบทะลุด้านบนน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้