ปรึกษาครับ.....อยากล้างหม้อน้ำเอง ยากมั๊ยครับ ขอวิธีทำเป็นเสต๊บๆเลยได้มั๊ยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Meng Creation, 23 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาครับ.....อยากล้างหม้อน้ำเอง ยากมั๊ยครับ ขอวิธีทำเป็นเสต๊บๆเลยได้มั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ น้า่ๆ

2. อยากด้วยครับ

3. ถ้าล้างผมว่าไปร้านจะเกลี้ยงกว่านะคับแต่ถ้าถ่ายเปลี่ยนน้ำก็ไม่ยาก หันหน้าเข้ารถ ก้มไปใต้กันชนซ้ายมือมองตรงแผ่นพลาสติกใต้เครื่อง จะมีรูกลมเอามือบิดจุกหางปลาตรงใต้หม้อน้ำออก เสร็จก็เปิดฝาหม้อน้ำ ถ้าแอดวานซ์หน่อย ก็เอาสายยางยัดรูหม้อน้ำ สตาทเครื่องอย่าลืมเปิดก๊อกน้ำ รอดูจนน้ำหายแดง ก็ค่อยดับเครื่อง รอน้ำออกหมดขันหางปลาใต้หม้อน้ำปิด ที่นี้มองเข้าหน้าเครื่องมุมบนซ้ายตรงฝาครอบวาล์ว เป็นรูไล่ลมน็อตเบอร์สิบ ขันออกเติมน้ำจนน้ำล้นออกรูนี้ เสร็จขันน็อตปิด ปิดฝาหม้อน้ำจบ ปล. อย่าลืมเอากะปุกพักน้ำมาล้างด้วย ที่ต้องระวังคือปะเก็นยางตรงน็อตหางปลาถ้าเปื่อยก็เปลี่ยน เดี๋ยวน้ำจะรั่ว และที่สำคัญให้ปรับเป็นฮีตเตอร์ก่อนทุกครั้งตรงที่ปรับความเย็นแอร์ ตามคู่มือว่าไว้

4. ความรู้ดีๆ....เด๋วเอามั่ง

5. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ต่อยอด.....อยากได้คู่มือครับ พอจะหาได้จากไหนบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้