ถึงเฮียโบว์ซันรูฟใส่ของอะไรคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย บุคคลไปๆทั่ว, 3 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ซันรูฟเป็นของอะไรคับ
    แล้วราคาเท่าไหร่
    ต้องแปลงอะไรมั่งยากป่าว
    ขอบคุณคับ

1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เฮียโบว์ ยังไม่มาตอบ ก็คร่าวๆแล้วกันคับ เห็นโดยส่วนมากจะใส่ของ นิสสัน รุ่นไหนก็ได้ครับแต่ที่เจอส่วนมาก พรีเซียร์ ครับ ราคา ก็ประมาณ 9 พัน แต่ถ้าเอาชัวว์ รอโบว์มาตอบอีกทีก็แล้วกันครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ตามที่พี่ก๊อบว่าเลยคับ....ถ้าอยากจะใส่ใน 504 - 505 ...ก้อเอาของนิสสันได้เกือบทุกรุ่น....พรีเซีย ..พรีเมล่า..R32..B14..U12..U13 ..A31..A32...ก้อเอามาใส่ได้เลยคับ...เพราะความโค้งของเลนกระจกใกล้เคียงกับหลังคาเดิมคับ....(ก้อต้องเคาะแต่งเอาหน่อยคับ)...ส่วนของโตโยต้าที่ใส่ได้....ก้อจะมี..AE100..levin (ตัวปี93ขึ้นมา)...ล่าสุด..ของรถเก่งนี่...เป็นของโตโยต้าแวน....ไม่ทราบรุ่นคับ....แต่บานใหญ่ดี...ความโค้งของแนวหลังคา..โกงไปนิสนึง....เลยต้องมีการเคาะไล่กานนิดหน่อยคับ....แต่ก้อสวยดีทีเดียว..(ส่วนตัวชอบกระจกบานใหญ่ๆ)....

..ปล...ราคาของหลังคาจะถูกจะแพงก้อขึ้นอยู่กับ...ความนิยมของตลาดรถรุ่นนั้นๆคับ...อย่างAE100 นี่ 14000บาท +แน่นอนคับ...แต่อยากให้คำนึงถึง...ผ้าหลังคาด้วยคับ...ถ้าได้ของรุ่น 4 ประตูมาจะดีกว่าคับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2007
  3. สรุปเล่นเป็นของนิสสันจะดีกว่าของโตโยต้าช่ายไหมเอ่ย!!!!เพราะตัวกระจกกับหลังคามันจะโค้งรับกัน
    เห็นพี่ๆเค้าบอกกันมาว่าซันรูฟของโตโยต้ามันจะใหญ่กว่า.......ถูกกว่า จิงป่ะคับ
    แหล่งซื้อซันรูฟที่ไหนดีและถูกบ้างคับ
    ขอบคุณมากคับ...........สำหรับชาวpeugeot club

4. ถามอีกนิดคับ.....สปริงหลัง505ใส่ของเบนซ์126ได้เลยหรอคับ
    ใส่แล้วมันจะสูงหรือเตี้ยลงคับแข็งมากป่าว.....ราคาเท่าไหร่

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    สรุปเล่นเป็นของนิสสันจะดีกว่าของโตโยต้าช่ายไหมเอ่ย!!!!เพราะตัวกระจกกับหลังคามันจะโค้งรับกัน
    เห็นพี่ๆเค้าบอกกันมาว่าซันรูฟของโตโยต้ามันจะใหญ่กว่า.......ถูกกว่า จิงป่ะคับ
    แหล่งซื้อซันรูฟที่ไหนดีและถูกบ้างคับ
    ขอบคุณมากคับ...........สำหรับชาวpeugeot club

...ตอบคับ....สรุปว่าให้เล่นของถูกคับ....ยี่ห้อไหนก้อได้...นิสสันหรือโตโยต้าก้อได้คับ...ส่วนที่บอกว่ากระจกของโตโยต้าใหญ่กว่า....ก้ออาจะเป็นบางรุ่นอ่ะคับ...แต่อยากให้ดูสภาพกับความโค้งมากกว่าคับ....ถ้าโค้งได้สภาพโอเค...กระดกได้...เลื่อนเนียน...ก้อเอามาเลยคับ.....ส่วนแหล่งที่ซื้อก้อตามเชียงกงทั่วไปอ่ะคับ..เรื่องของราคามันไม่แน่อ่ะคับ....

ถามอีกนิดคับ.....สปริงหลัง505ใส่ของเบนซ์126ได้เลยหรอคับ
    ใส่แล้วมันจะสูงหรือเตี้ยลงคับแข็งมากป่าว.....ราคาเท่าไหร่

...ตอบคับ...ใส่ได้เลยคับ...แต่จะเตี้ยกว่าแล้วก้อแข็งกว่า..(นิดหน่อย)....แต่ยังงัยเราก้อต้องเอาติ่งยางรองสปริงของเบ๊นซ์ใส่ด้วยอยู่ดีอ่ะคับ....เพราะฉะนั้น...ความสูงต่ำ...ก้อเลือกได้เลยคับ....ส่วนเรื่องราคา...บอกไม่ถูกจิงๆคับ...ถ้าหาได้ถูกก้อดีคับ...ถ้าได้ของแต่งยิ่งโชคดีใหญ่ (AMG)...

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ซิลเวียก็ได้ครับ........ของฮอนด้าก็น่าลองนะครับกระดกสูงดีอ่าครับ

ปล.............อย่าลืมหาที่มานเปงสีชาด้วยนะครับหล่อดีครับ:)

7. God level

1,028
    14
    38
    ...เอ้า...ซิลเวียด้วยคับ....แหมเจ้าของหัวกระดกมาตอบเองแล้ว......อิอิ

...จิงๆอยากให้ใส่ของถูกคับ....เอาแค่โค้งพอๆกับหลังคาก้อโอเคแล้วล่ะ....ยี่ห้อไหนก้อได้คับ...เทียบให้ดี...ยังงัยก้อหล่อแน่ๆ....(แบบเต้เลย...55+)

8. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ผมก็อยากติดมั่งจังเลยฮับ แต่ตอนนี้รอทั้งเงินและเวลาที่เหมาะสม :cool:

ปล. ผมขอซักปึกได้มั้ยฮะพี่โบว์ ในรูปอ่ะครับ ฮี่ฮี่ฮี่ :D

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    4050จะทำแล้วไส่ของอะไรดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้