ขอข้อมุล ราคาเครื่อง ราคาวาง วาย ของเหลว จบ นิดนึงนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 22 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ระหว่างเครื่อง GA15 กับ SR20DE ราคาต่อเครื่อง วางวายจบ ใครพึ่งวางพึ่งทำ อู่ที่ทำ ประมาณนี้ครับ คำแนะนำนิดนึงครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    DET ยังไงกันนี่

3. mtts. 38

1,236
    12
    0
    มีพี่เค้าถามมาครับ อยากอัพเดท ข้อมูลล่าสุด สำหรับคนที่สนใจด้วย อิอิ หรือจะกลับเป็น NA ดี

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ตอบยากจัง เพราะไม่เหมือนกันสักกะคัน

ล่าสุดเห็นมีวาง sr20Ve จบไม่ถึง 4 หมื่น

แต่ต้องเปิดกระจกขับ เพราะยังไม่มีระบบแอร์ :p

5. tinsmithman

tinsmithman New Member Member

34
    0
    0
    เครื่องประมาณ 3x,000 ต้นๆ (SR20DE เพลา หม้อน้ำคอใหญ่ พัดลม2สปีด แท่นเครื่องตรงรุ่น B14)
    ค่าวางผมโดนประมาณ 20,000 (ไวร์ริ่ง แปลงระบบแอร์ แปลงท่อไอเสีย(ตรงเขาควายลงไปเรียกถูกเปล่าไม่รู้นะครับ) ทำเซนเซอร์วัดความร้อนใหม่ ,เข็มไมค์ไม่ขึ้นกว่าจะแก้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ทำมิกเซอร์ NGV ใหม่ ของเหลวครบ(เว้นน้ำยาหล่อเย็นเขาบอกว่ามีอยู่แล้วในเครื่อง) ) เท่าที่พอจำได้นะครับ อู่แถวๆอ้อมใหญ่นะครับ ทำกลางปี 55

วางเสร็จก็เปลี่ยนโช็ค เปลี่ยนสปริงนิดหน่อยครับ อันนี้ก็หาของจากที่ขายในเว็บซันนี่แหละครับ ไม่ได้เล่นของแพงมาก

วางแล้วก็ขับโอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร แค่จนลง...^^

6. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    แต่ใช้ได้อีกยาวครับ sr-20 เร่งดีกว่า ga เยอะ

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ดีจริงๆครับ รถไหลขึ้นเห็น

8. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    Case เจ้า Rz1 ตัวดีของผม
    เครื่อง sr20vvl ไมล์ เกียร์ (มาครบ) ได้เพลา กับ คอม้า U12 มาด้วย 30,000 ครับ
    หม้อน้ำ พัดลม 4 สาย 2 ตัว บังลม 6,500
    ท่อเหล็ก 2,500 อ่อเกือบลืม มีปลาย FGK + ข้ออ่อน อีก 2500 ท่อจบที่ 5,000
    ค่าวาง ค่าไฟ ค่าแอร์ ค่าแรง 21,000
    ยังไม่นับเบ็ดเตล็ดครับ คร่าวๆก็ 62,500 พอดี (ได้รถอีกคัน) :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2013
  9. ผมเพิ่งวางGA 15 มา 10000บ. (เฉพาะตัวเครื่อง)เนื่องจาก GA16 DNEเครื่องหลวมแล้วที่ เดินทางมา 228160/kmเหตุผลที่เลือกGA 15 ประหยัด หาง่าย ช่างยกใส่เลยอะไหล่ของเดิม เกียร์เดิม แอร์โฟล์เดิม ประหยัดกว่าวาง SR แน่นอน(ช่างบอกว่ามรึ..งวางทำไม SR แพง กินน้ำมัน ทำยากปรับแปลงโน้นนี่นั้น)

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    SR20DE เนี่ย ถ้าหาแท่นเครื่องได้ก็สามารถร้อยน๊อตไปได้เลยนะครับไม่ต้องดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น ถ้าจะใช้เกียร์ธรรมดาก็จะมีในส่วนของคานใต้เครื่องที่จะมีแท่นเครื่องสำหรับยึดเครื่องส่วนหน้า ถ้าหาตัวนี้ได้ก็ร้อยน๊อตเหมือนกันครับ สำคัญคือคนหาอะไหล่รู้จักเครื่องตระกูลนี้ได้ลึกซึ้งแค่ไหนมากกว่าครับ

11. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    ผมโคนไปประมาณแสนนึงครับ ว่างเครื่องตัวแรกไม่จบครับจ่ายตังก่อนขับออกจากอู่ถามช่างว่าลองเหยีบแล้วหรือยังครับคำตอบที่ใด้คือยังลองขี่แต่ในซอยก็รับรถมาเห็นว่าเป็นอู่ดังในคลับปรากฎว่าขีถึง110เกียร์กระชากเองลงมาเกียร์1เป็นครังที่2เกียร์พังครับเหลืออู่2เกียร์(เกียร์ออโต้20de)ทนขี่ลากรอบมาจากงามวงวานจนถึงอยุธยาครับโทรถามช่างเขาบอกว่าเอามาดูแต่ผมตัดจัยยกลงซื้อเครื่องใหม่วางใหม่ช่างข้างบ้านครับ เรื่องนี้ผมเก็บใว้คนเดียวมาเป็นปีพึงมาเปิดวันนี้นี้ไม่เคยบอกเมียพ่อแม่พี่น้องเลย(อาย)ครับเสียเงินแค่นี้ไม่เป็นไรเอาความรู้ครับคือความจิงไม่ใส่ร้ายใคร เป็นอุทาหรว่าทำอะไรต้องดูให้ดีอย่าเห็นว่าเป็นที่นิยมในคลับลองขีลองอัดค่อยจ่ายตัง สรุปโดนไปแสนนิดนิดครับ จบ

- - - Updated - - -

ผมโคนไปประมาณแสนนึงครับ ว่างเครื่องตัวแรกไม่จบครับจ่ายตังก่อนขับออกจากอู่ถามช่างว่าลองเหยีบแล้วหรือยังครับคำตอบที่ใด้คือยังลองขี่แต่ในซอยก็รับรถมาเห็นว่าเป็นอู่ดังในคลับปรากฎว่าขีถึง110เกียร์กระชากเองลงมาเกียร์1เป็นครังที่2เกียร์พังครับเหลืออู่2เกียร์(เกียร์ออโต้20de)ทนขี่ลากรอบมาจากงามวงวานจนถึงอยุธยาครับโทรถามช่างเขาบอกว่าเอามาดูแต่ผมตัดจัยยกลงซื้อเครื่องใหม่วางใหม่ช่างข้างบ้านครับ เรื่องนี้ผมเก็บใว้คนเดียวมาเป็นปีพึงมาเปิดวันนี้นี้ไม่เคยบอกเมียพ่อแม่พี่น้องเลย(อาย)ครับเสียเงินแค่นี้ไม่เป็นไรเอาความรู้ครับคือความจิงไม่ใส่ร้ายใคร เป็นอุทาหรว่าทำอะไรต้องดูให้ดีอย่าเห็นว่าเป็นที่นิยมในคลับลองขีลองอัดค่อยจ่ายตัง สรุปโดนไปแสนนิดนิดครับ จบ

12. mtts. 38

1,236
    12
    0
  13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อู่ไหนอะคับ ฟังแล้วรู้สึกไม่ดีเลยอะคับ
    แต่จริงๆ แล้ว ตอนมีปัญหาน่าจะลองเข้าไปที่อู่ให้เค้าดูให้ก่อนนะครับ เพราะปกติถ้าเป็นแบบนี้ ที่อู่ต้องรับผิดชอบอะคับ

อู่ไหนอะคับ ฟังแล้วรู้สึกไม่ดีเลยอะคับ
    แต่จริงๆ แล้ว ตอนมีปัญหาน่าจะลองเข้าไปที่อู่ให้เค้าดูให้ก่อนนะครับ เพราะปกติถ้าเป็นแบบนี้ ที่อู่ต้องรับผิดชอบอะคับ

14. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ข้อมูลดีๆสำหรับคนที่จะวางเครื่องครับ

รบกวนขอชื่ออู่ด้วยครับ

15. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ของผม ค่าเครื่อง sr20de+เกียร์ ค่าวาง ไวร์ริ่ง เดินท่อ ประมาณ 4หมื่นต้นๆครับ แต่ซื้อหม้อน้ำคอใหญ่ พวงมาลัยแต่ง เรือนไมล์ ปลายท่อ และติดแก๊ส เพิ่มเติมครับ

ของผม ค่าเครื่อง sr20de+เกียร์ ค่าวาง ไวร์ริ่ง เดินท่อ ประมาณ 4หมื่นต้นๆครับ แต่ซื้อหม้อน้ำคอใหญ่ พวงมาลัยแต่ง เรือนไมล์ ปลายท่อ และติดแก๊ส เพิ่มเติมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้