พี่ๆครับมีใครอยู่โซน. บางนา. บางพลี. เทพารักษ์. สมุทรปราการ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tum'k Sittha, 10 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum'k Sittha

Tum'k Sittha Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับมีใครอยู่โซน. บางนา. บางพลี. เทพารักษ์. สมุทรปราการ. แนะนำร้านล้างหัวฉีดให้หน่อยครับ. #เอาไปล้างแบบที่ถอดออกจากตัวเครื่องแล้วให้หัวไฟฟ้าล้างอ่ะครับ. พอมีหรือเปล่าโซนละแวกนี้อ่ะครับ #ลักษณะตามภาพ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวๆๆ เอาไปล้างทำไมอะครับ :) ที่เห็นในรูปเค้าเทส flow rate พวกหัวฉีดที่เอามาโมดิฟาย เพิ่มปริมาณเชื้อเพลิง ในรูปเค้าไม่ได้ล้างนะ แค่เอามาฉีดเทส แต่ในความเป็นจริง รางหัวฉีดจะถูกคุมแรงดันด้วยเรกกูเรเตอร์อีกที แลวต้องโกงค่าหน่วงให้หัวฉีดเปิดนานขึ้น

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถอดมาทำความสะอาดไม่ยากครับ ยกรางออกน้อตสี่ ห้าตัว เอาหัวฉีดออกได้แล้ว

4. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    พี่แจ๊กแล้วเราจะเช็คยังไงว่าหัวฉีดมันฉีดออกมาสมบูรณ์. ไม่ยด. ไม่ย้อย

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รถขับได้สตาร์ทติดไม๊ เร่งแล้วรอบมาไม๊ หรือไปเข้าปั้มเด็กเติมโซล่ามา

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เทสแค่ มันปิดเปิดหรือเปล่าก็พอ ใช้หลอดไฟเทส

7. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    1.สตาร์ทติดครับ 2.เร่งแล้วรอบมาต่ำครับ บางครับวิ่งๆอยู่รอบสะดุดครับ

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เริ่มจากอะไหล่ที่เสียง่ายก่อน สามส่วน เชื่อเพลง อากาศ ไฟ กรองเบนซิล / ท่อยาง / ปั้มติ้ก ตามลำดับ ถ้ามันใจว่า เชื่อเพลิงไม่มา ต่อมาก็มาดูอากาศ กรองอากาศแตก ท่อแวคคั้ม ไฟก็ระบบประมวนผล เซนเซอรวัดต่างๆ รวมไปถึงจานจ่าย

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หัวฉีดนิสสันพังยาก

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พิมพอธิบายก็เข้าใจได้น้อย ต้องมีพื่นฐานก่อน

11. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    นี่ละครับปัญหา ความรู้เรื่องเครื่องยนต์ มีเพียง 10 % สินเดือนเอาไปจอดที่อุ๋พี่แจ๊ค ทำให้ได้ไหมครับพอมีเวลาว่างหรือเปล่า อิอิ

กลัวกระทู้ตาย! เอาเป็นว่าผมไม่เคยใช้บริการล้างหัวฉีด เเต่ทำการล้างเองมันไม่ได้ยากเย็นอะไรนี่ครับ 1.น้ำยาล้างหัวฉีด 2.สลิ้งค์หรือกระบอกฉีดยา หาข้อมูลหน่อยก็ทำได้ทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้