ชะลอ ..เบาเครื่องดับมีกลิ่นน้ำมัน. สาเหตุ กรองตันน้ำมันเปนโคลนเลย สายน้ำมันก็ฉีก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Prachak Chaimart, 11 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prachak Chaimart

Prachak Chaimart Guest

0
    0
    0
    ชะลอ ..เบาเครื่องดับมีกลิ่นน้ำมัน. สาเหตุ กรองตันน้ำมันเปนโคลนเลย สายน้ำมันก็ฉีก

2. ซื้อกรองเบนซินมาเ ท่ารัยครับ

3. เช็คถังน้ำมันด้วยนะครับ อาจจะรั่ว

4. ผมเคยซื้อ250฿

5. ระวังด้วยนะครับ..น้ำมันรั่่วนี่มันไม่มีเซ็นเซอร์อะไรมาตรวจจับเเละตัดเหมือนเเก็ส พอติดไฟมันก็ไหม้จนหมดถังเลย #น่ากลัวกว่าแก็สเยอะ

6. Prachak Chaimart

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ. ผมยกแก็สออก. มีเสียงเขกด้วยเวลาดับเครื่อง. สงสัยต้องล้างคาร์บูฯ. และจูนใหม่ทั้งจานจ่ายด้วย

7. Prachak Chaimart

0
    0
    0
    กรองB13. ที่จอหอ. โคราช 150ครับ

8. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ผมอยู่โคราชเหมือนกัน มีร้านอะไหล่แนะนำบ้างไหมครับ

9. Prachak Chaimart

0
    0
    0
    ร้านวิชัยอะไหล่ ก่อนแยกจอหอ. ตรงข้ามสถานีดับเพลิง ร้านสหยนต์ก่อนถึงสามแยกบิ๊กซีตรงข้ามตรอกจันท์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้