ขอคำปรึกษาครับ nv คันที่มีอยู่คือ nv van รุ่นปี 96 ชอบตรงที่คันเล็ก ไม่กินแกสมาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Rath Wjj, 4 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rath Wjj

Rath Wjj Guest

0
    0
    0
    ขอคำปรึกษาครับ nv คันที่มีอยู่คือ nv van รุ่นปี 96 ชอบตรงที่คันเล็ก ไม่กินแกสมาก ตอนนี้ใช้ LPG อยู่ ปัญหาตอนนี้คือ สายพาน ค่อนข้างดัง ต้องเติมน้ำบ่อยมาก กระจกมองข้างด้านคนนั่งหัก ต่อแล้วแต่ดูไม่ดีนัก สีบางส่วนเริ่มไปแล้ว กระจกที่นั่งคนขับหมุนลงไม่ได้ และก็เบาะรองนั่ง ฝั่งคนขับตะขอเกี่ยวหลุดแล้ว ตอนนี้ที่เปลี่ยนจากของเดิมคือ พวงมาลัยเป็น power วิทยุติดรถยนต์ เปลี่ยนเป็นของ JVC สามารถใช้ bluetooth กับโทรศัพท์ทั้งเพื่อโทรศัพท์และฟังเพลงได้ มีข้อแนะนำอะไร หรือมีข้อเสนออะไรเชิญได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. 1 เปลื่ยนกระจกข้าง (L) 2. ซ่อม/เปลื่ยนประตูด้านซ้าย 3. ทำสีใหม่ทั้งคัน 4.เร่งระยะตึงสายพานขึ้นอีกหน่อย 5. น้ำหาย มีรอยรั่วซึมเเน่นอน จุดที่มองไม่เห็นพบมากเเถวท่อร่วม ID เเละท่อตัวเรือนวาวล์น้ำเเต่อยูด้านล่าง(ga16) พบทุกตัวก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมต้องรั่วหรือทะรุตรงนี้ทุกคัน

3. Rath Wjj

0
    0
    0
    ฝากผู้รู้ประเมินราคาซ่อมกับแนะนำอู่ครับ หรือมีใครสนใจรับช่วงไปดูแลต่อ กรุณา ส่ง message มาเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า cc Beer Bangbon

4. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    อิอิ ใช่ดีครับทำสีใหม่สักรอบ ก็งามแล้นนนครับคุณรัช แต่ ต้องแจ้งสถานที่ว่าสะดวกเอารถไปทำแถวใหน เพื่อนสมาชิกจะได้ ช่วยแจ้งได่้ครับ

5. Rath Wjj

0
    0
    0
    แถว กทม นน ปทุม สมุทรปราการ ราวนี้ครับ ไกลกว่านี้ไปไม่ไหวฮะ

6. Beer Bangbon

0
    0
    0
    เรื่องอู่ เดียวรอคุณแจ๊คกับคุณเอ มาช่วยตอบแล้วกันครับ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    คือจะซ่อมหรือจะขายคับ

8. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ซ่อมครับตาเอ

9. Rath Wjj

0
    0
    0
    ตั้งใจจะดูว่าซ่อมเท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามีคนคิดว่าสามารถดูแลได้ดีกว่าอยากเสนอซื้อก็ติดต่อได้เลยครับ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องดูคับว่าจะซ่อมอะไรบ้าง

แวนนี่หน่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้