"สเเกนเนอร์ nv" คืออาการนั่งหลังพวงมาลัยเเล้วไม่ว่าจะขับรถไปที่ไหน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วา ทิวา, 12 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    "สเเกนเนอร์ nv" คืออาการนั่งหลังพวงมาลัยเเล้วไม่ว่าจะขับรถไปที่ไหน หากพบเห็นเเค่ข้างหลัง nv ด้วยกัน จะต้องเหลียวมองเเบบอัตโนมัติ เเม้กระทั่งรถnv คันนั้นจอดอยู่ในตรอกซอกซอยข้างทาง สายตายังสอดเเทรกเข้าไปมองได้เฉยเลย โรคเเละอาการเช่นนี้ในทางการเเพทย์ไม่ได้กล่าวไว้ว่าเกิดจากการเเพร่กระจายจากประเทศใดเเน่ชัด เเต่ผลวิจัยกล่าวว่าเกิดจากsubconscious mind(จิตใต้สำนึก)ในทางป้องกันโรคระบาดนี้กระทำได้โดย"ห้ามรัก"เเละ"ห้ามใช้" #ไม่รู้เป็นอะไรกับnvหนักหนางงตัวเอง

1. อาการเดียวกันคับ..แทบจะเข้าไปจีบ5555

2. ซึ่งมันต่างจากการขับยี่ห้ออื่นรุ่นใหม่ๆมากเลย เพราะมันไม่ค่อยเยอะมัง

3. ขนาดวิ่งเลนสวนกัน. เหนแค่ช่วงหน้ายังมอง. พอสวนกัน. อ้าว รถเก๋งรุ่นอะไรอะ เอาหน้า nv. มาใส่ งง

4. มีบาง club(ในรถรุ่นนั้น) เค้าจะโป้งกันเเละเเลกเปลื่ยนสติ๊กเกอร์กัน นั้นก็วิ่งกันเกลื่อนเมือง โป้งกันวันนึงไม่ต่ำกว่า5คันที่ผมอยู๋จอดใกล้ๆกัน ....เยอะมาก! เรียกว่าตัดสติ๊กเกอร์เเจกกันไม่ไหว

5. รถ นิยมเหมือนกันคับ

6. เอ..! อันที่จริงเราน่าจะตัดสติกเกอร์ของใครของมันเวลาพบเจอกันก็เเลกเปลื่ยนกันบ้างนะ จะได้ทราบว่า "อ้อ คันนี้ไปหาพี่ ยุทธนาเเล้ว คันนี้ไปเนินเอียงมาเเล้วประมาณนี้" ความเห็นส่วนตัวหนะคับ..

7. ผมก้ออยากได้ติ๊กเกอร์ ท่านใดมีแบบ ขอหน่อยครัย

8. เเต่ของเรากว่าจะได้เเจกสงสัย กาวเสื่อมพอดี...55

9. ก็เพราะเราอยากช่วยเกิดรถเขามาปัญหาก็เพราะพวกเรารักnvซึ้งไหมเพ้

10. เจอทีไรบีบแตร์ใส่ทุกที ทั้งที่ไม่รู้จัก555555

11. ผมก้อเป็นพี่ ผมไปเจอมาคันนึงสีดำไฟท้ายโดนัทหน้าวีออส แต่กำลังจะว่างเครื่องว่างๆเดี๋ยวถ่ายมาให้ดู

12. อาการnvริ้สซึ้มคับ

13. ผมไม่รู้สิ แต่แค่เห็นคนขับnv ก็รู้สึกสนิทเหมือนรู้จักกัน ทั่งๆที่รถเราเก๊าเก่า55555

14. ใช่เลย ว่าแล้ว ผมเปนโรคนี้แน่ เห็นไม่ได้จะต้องมองจนสุดสายตาเลย !

15. Singto Kuakam

Singto Kuakam Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกันเลย

16. Danai Wasand

Danai Wasand Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้