มีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆคับคือb14เกียรออโต้ของผมมันมีอาการเวลาขับเกียร1เข้าเกียร2จะมีอาการเ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Don FreeDay, 23 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Don FreeDay

Don FreeDay Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆคับคือb14เกียรออโต้ของผมมันมีอาการเวลาขับเกียร1เข้าเกียร2จะมีอาการเหมือนเครื่องโขกห้องเครื่องคับ เวลาผ่อนคับเร่งรอบต่ำๆก็เป็นคับ บางครั้งก็เป็นบางครั้งก็ไม่เป็น เป็นเฉพาะรอบต่ำๆเวลาเข้าเกียร2คับ วันนี้ก็เปลี่ยนยางลองแท่นเครื่องมา3ตัวก็ไม่หายครับ ช่วงล่างก็ดูแล้วแน่นดีครับ จนปันยาจิงๆคับ ผมออยู่ซอยเสือใหญ่ รัชดา36คับ เพิ่งซื้อรถมา2เดือนครับ ไม่รู้ว่าเป็นจากเครื่องรึเกียรไม่แน่ใจครับ

2. เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ใช้ของอะไรคับ

3. เพลาขับ หัวในหรือเปล่า

4. Don FreeDay

0
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องตรงรุ่นคับ ส่วนเพลาขับยังไม่ได้เช้กเลยครับพี่

5. Don FreeDay

0
    0
    0
    ใจจิงผมอยากเข้าอู่ที่รู้จิงๆเลยอ่ะคับ อู่ที่ผมเข้าเค้าก็ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ

6. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    เข้าศูนย์บริการ... น่าจะจบนะคับ

7. เข้าหาพี่ตุ่ยเลย หายชั่ว กันเองด้วย ผมรอจะให้พี่เขาเปรียนเพาเหมือนกัน

8. สวัสดีคัพdon

9. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนเพลาดูก่อนนะครับถ้าไม่หาเปลี่ยนยกชุดเลยครับ..รับรองหาขาดแถมได้ของใหม่เลย

10. Don FreeDay

0
    0
    0
    ครับๆเด่วพรุ้งนี้จะลองเช้กดูคับ ขอบคุนพี่ๆมากครัย

ยางแท่นเครื่องควรใช้เชียงกง rbi ไม่ไหวนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้