สอบถามหน่อยคับคือช่วงเช้ามีอาการสตาทติดยากคับ...ติดแล้วเครื่องกะพือเหมือนจะดับ..แต่ถ้าเ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 28 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับคือช่วงเช้ามีอาการสตาทติดยากคับ...ติดแล้วเครื่องกะพือเหมือนจะดับ..แต่ถ้าเครื่องร้อนสตาทได้ปกติ

1. อยากทราบเช่นกันครับ

2. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    อยากทราบ เหมือนกันครับ

3. คล้ายๆอาการเก่าผมเลย

4. จานจ่ายตั้งให้แก่ไปเลย

5. แต่พอผมเปรียนเบตรอาการสตาร์ติดยากก็หายนะ ไม่รู้นะว่าจะเกียวกันปะ แต่ทุกวันนี้หายปิดทิ้งอะ

6. เหมือนน้ำมันมันขึ้นช้า

7. แชะแรกมันติด...ต้องสตาทยาวๆอะคับ

8. มันก็เป็นใด้หลายอย่าง ต้องไล้ทีละสเต็บ 1.หัวเทียน 2.ไดสตาร์ 3.น้ำมันที่ว่าก็ไม่แน่

9. ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ตอนเครื่องเย็นสตาร์น้ำมันติดยาก ลากยาวถึงติด ติดแล้วต้องเลี้ยงคันเร่งช่วย ถ้าติดแล้ววิ่งได้ปกติ ว่าจะลองหาเรกกุเรเตอร์น้ำมันเปลี่ยน เพราะมีน้ำมันซึมที่ท่ออากาศเรกกุเรเตอร์

10. เหมือนแรงดันน้ำมันในช่วงสตาร์ตไม่พอ

11. หรือน้ำมันมีน้อย...^_^

12. ลองเติมให้เต็มถังดูสิ แล้วจอดไหนบอกด้วย อิอิ

13. เติมเต็มที่ไม่เกิน5ร้อย..ส่วนมาก200พอ..อิอิ

14. เหมือนกันเลย

15. รถพี่น้ำมันน้อยมีไฟเตือนปะคับ

16. เตือนเป็นช่วงๆอะ ไม่ถึงกะติดค้าง

17. ใช้ไดเกียวดิคับ

18. 555 ก้ากๆๆๆๆ

19. เครื่องตัวไหนครับ ลองเช็คดูว่าเครื่องติดแล้วทำงานทุกสุบหรือเปล่าครับ หากเป็นตัวนีโอทำงานไม่ครบสุบไม่คอล์ยก็กล่อง ECU ครับแต่หากคอล์ยเสียหากทนใช้ไปนานจะทำให้กล่อง ECU เสียด้วยครับ BG Praphan kongkhaw [email protected] [email protected] www.facebook.com/pkecurepairshop

20. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นก่อนไดชาร์ตเจ๊ง พอซ่อมเปลี่ยนแผงไดโอดไดชาร์ตอาการนี้หายไป ก่อนหน้าซ่อมไดชาร์ตไฟแบตโชว์ครับ แชร์ประสบการณ์ครับ ตรงบ้างไม่ตรงบ้าง

21. คือเราก้อเดาไปต่างๆนาๆ ต้องเจอรถครับ เทส แล้วถึงจะรู้

22. เหมือนคุ้นๆ ว่ามันจะมีตัวตั้งรอบตอนเครื่องเย็นอะคับ (คนละอันกับตั้งรอบเดินเบาตอนเครื่องร้อน) ลองตั้งดูคับ ....แต่ไม่รู้จะเกี่ยวกันป่าว ^^"

คับ..ขอบคุนมากคับทุกความคิดเหน^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้