เทอร์โบพัง

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย นิติธร, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิติธร

นิติธร New Member Member

9
    0
    0
    อยากถามวิธีถนอมเทอร์โบ หน่อยครับ ขัขยังไงไม่ให้โบพัง หรือต้องบูสปกติ ถึงจะปลอดภัยครับ พวกเครื่อง 4E-FTE เนี่ยโบเดิมปรับบูสเพิ่มแค่ 0.7 เอง แต่ทำไมควันไหลซะแล้ว กดทีไรควันขาวเลย
    คือไม่อยากซ่อมบ่อย ขอบคุณครับ:cry:

2. เก่ง doraemon

เก่ง doraemon New Member Member

14
    0
    0
    ผมแปลกว่าอีก เดินเบาถึงเป็น แล้วไม่เป็นทุกวันอีก กำ
    มาทีเป็นร้านไก่ย่างเลย เร่งเครื่องแรง ๆ หลาย ๆ ครั้ง
    ถึงจะหาย มันมาจากไหนเนี่ย งง

วันหยุดนี้จะลองไปล้างหัวฉีดดู ไม่รู้ว่าจะไปถูกทางไหม

3. ingtun

ingtun New Member Member

16
    0
    0
    แกนโบไปแล้วป่าวน้อง:D

ของผมหลังจากซ่อมและเปลี่ยนมา ไม่แช่บูสยาวๆ หลายกิโลอีกเลย
    และก้อขับดูวัดบูสด้วยอะครับ

4. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ต้องหาพวก b52 f5 f55 ของ ihiใส่น่าจาทนกว่า เครื่องที่วางเป็นฝาขาวหรือป่าวถ้าใช่ มันเริ่มเก่าแล้วอาจจาสึกหรอตามสภาพคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้