พี่ๆครับ ขอความช่วยเหลือนิดครับ คือ คูเป้ ปี98 ต้องใช้คอม้าแบบไหนครับ (มีABS)...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย นาย-ไข่-ดำ เอิ๊กเอิ๊ก, 12 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ ขอความช่วยเหลือนิดครับ คือ คูเป้ ปี98 ต้องใช้คอม้าแบบไหนครับ (มีABS) เพราะไปซื้อมาแล้ว ช่างบอกใส่ไม่ได้มันเล็กกว่า เราต้องดูยังไงว่าแบบไหนใช้ได้ไม่ได้น่ะครับ

1. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ไปเซียงกงก็บอกคอม้าอีเค ที่มีรูยึดสาย ABS เค้าก็หยิบให้เลยนะ

2. แป๋ว เขาหยิมมามันเล็กกว่าที่ใส่ รถน่ะครับ ที่ใส่คาลิเปอร์มันใหญ่กว่า และมีABS ส่วนที่ได้มาเซียงกง บอกใส่ได้ พอให้คุยกับช่าง เซียงกงบอกไม่ต้องใส่ABS คอม้านอกไม่มีABS ผมเลยงงว่าต้องทำไง

3. ถ้าร้านไม่รู้เรื่องก็เปลี่ยนร้านครับ. หาคอม้าตัววีเทค หรือ 99-00 lev ใส่เลย ดิสก์หน้าใหญ่กว่า

4. พอจะมีแบบรหัสไหมครับจะได้เจาะจง หรือใช่ร่วมกับของอะไรได้ ของผมตัว V-tec+ABS น่ะครับ

5. นั่นแหละตัวเดียวกัน รหัสคาลิเปอร์ 16cl14vn จาน 262 มิลครับ

6. อ่อ แบบนี้เท่ากับว่าผมต้องไปหาดูคอม้าที่มีปั้ม 16CL14VN มาใช้ มิน่า ที่ผมเอามามันเป็น15VL13N งงตาย 5555 แล้วมันมีของเก่ายุ่นไหมครับ หรือมีแต่ของยกลง

7. มีครับมาเอาโล้ดให้ถูกๆครับ

8. 0815808850 ครับ

9. ดีเจโก้ ดีเจ โก้ โทรไม่ติดคร้าบพี่

รายงานครับ จากคำแนะนำพี่ๆในนี้ ผมก็สบายใจแล้ว รอไปเอาของจากพี่โก้ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้ามีมิ้ตติ้ง ขอฝากตัวด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้