ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมเพิ่งได้เจ้าคันนี้ได้2เดือน เเต่ยิ่งขับเสียงคอนโทรนยิ่งดัง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Anocha Komkhuntod, 13 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมเพิ่งได้เจ้าคันนี้ได้2เดือน เเต่ยิ่งขับเสียงคอนโทรนยิ่งดัง วิ่งทางไม่เลียบก็ลั่นรถเเล้ว+กับเสียงฝากระโปรงอีก ใครเจอปัญหาเดียวกับผมมาก่อน ขอวิธีแก้ไขหรือคำเเนะนำหน่อยครับ "รำคาญเสียงจนเครียด"ขอบคุณมากครับ

1. ขั้นต้น1;ตรวจสอบเบ้าโช๊ค 2,ยกล้อลอยจับขยับล้อดูว่าคลอนไหม(เช็คลูกหมากคันชัก,ลูกหมากกันโคลง) 3, อาการฝากระโปงดัง ตรวจสอบดูว่าดังจากบริเวณหมุดสลักบานพับหรือมาจากด้านหน้าตัวล็อคฝากันเเน่(ตรวจก่อนเดี๋ยวบอกวิธีแก้ไข)

มาเป็นคอมโบ้555 เอาทีละอย่างน่ะครับพี่ 1.เช็คเบ้าโช๊คยังไง 2.ฝากระโปรงเวลาปิดเเล้วสนิทดีน่ะครับ หรือถ้าจะเช็คให้เริ่มยังไงครับ ขับเเต่วีโก้มานาน แต่หลงรักNVมานานครับ เลยจัดซ่ะเลย วีโก้เงียบกริ๊บ ขอบคุณมากครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้