คือผมมีเรื่องถาม คือเปิดสวิตไฟหน้าแต่ไฟไม่ติด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทรัพย์ เกดแก้ว, 11 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมมีเรื่องถาม คือเปิดสวิตไฟหน้าแต่ไฟไม่ติด ไครรู้บ้างว่าเป็นเพราะอะไร....ด่วนๆครับพี่น้อง ผมกลับบ้านไม่ได้....

1. ฟิวส์ขาดรึป่าว

2. หลอดขาดมั้ย

3. มันอยู่ตรงไหร ฟิวไฟหน้า ยอมรับผมไรูจริงๆ

4. ไม่หน้าขาดครับ

5. ข้างๆแบ็ตเตอรี่

6. ในกล่องดำ

7. ครับผมๆ ผมลองดูก่อนครับ

8. เอาไฟฉายส่องดูหลอดก่อนว่าขาด(มีรอยไหม้รึป่าว)ค่อยไปดูฟิวส์

9. ครับขอบคุนครับ กำลังหาจุดอยู่ ปวดหัวเลย ครับขอบคุนครับ ดูฟิวแป๊ปครับ

10. เช็คเเผงฟิลว์ก่อน(ใช้ test lamp12V) หากไม่มีให้ซื้อติดรถไว้20บาท

11. ก่อนไฟหน้าไม่ติด ทำอะรัยมาก่อนมั้ยหรืออยู่ๆก็ไม่ติด(จะได้วิจารย?กันถูก)

12. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    ได้ยังครับ

13. ดูฟิวอยู่ครงหัวเข่าข้างขวามันจะเป็นจูดศูนย์รวมฟิว

14. คงได้แล้วละเห็นในโพสบอกว่าถึงบ้านแล้ว คงลืมส่งข่าวแน่ๆ

15. ยังไม่ติดเลย ครับ

16. กลับอย่าง ทุลักทเล ให้อีกคันส่องไฟให้

17. ผมก้อเป้นเปลี่ยนดีเล จบเลย

18. Nueng Basic

Nueng Basic Guest

0
    0
    0
    สวิตเปิดไปเสียรึป่าวคัพ ตัวที่บิดอ่ะ ผมเคยเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้