ถามเรื่องทำปั้ม

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย ton - gt, 9 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton - gt

ton - gt New Member Member

5
    0
    0
    ผมใช้ mtx เครืองเดิมไม่มีโบอยากทำปั้มแล้วต้องทำอะไรบ้างคับ ราคาประมาณเท่าไร แนะนำร้านด้วยก็ดีบ้านอยู่แถวนนท์คับ

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใคร อยู่ แถว นนท์ มา ตอบ หน่อย จิ ผม รู้ แต่ แถว ปริมณฑล คับ

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    บอกงบที่แน่นอน ม่ายได้หรอกครับ เพราะถอดมาเช็ดบางครั้ง มีอุปกรณืที่จำเป็น ที่จะต้องเปลี่ยนก็ ต้องเปลี่ยน

แต่ที่แน่ๆ คือ เช็ดหัวฉีด ว่าเฃ็มยังฉีด ให้ฝอยละอองน้ำมันที่ยังดีอยู่หรือเปลี่ยน ถ้าม่ายดี ก็ต้องเปลี่ยนเข็มหัวฉีด

และปั๊มก็ต้องรื้อมาเปลี่ยนสปริงให้มันแข็งขึ้น จ่ายน้ำมันได้มากขึ้น แปลี่ยนโอริงต่างๆ

และที่รายละเอียดปลีกย่อยต่างๆ อีกแล้วแต่ว่าใช้รถมากี่ปีแล้ว อย่างของรถผม โซลินอยด์พัง ต้องเปลี่ยนอีก

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น อยู่ประมาณ 3,500 - 5,000 บาท ในกรณีที่ม่ายพิสดารมาก

แต่ผลที่ได้ก็ถือว่าม่ายปรู๊ดปร๊าด มากนัก ถ้าเทียบกับติดเทอร์โบ

และถ้ายังม่ายเปลี่ยนเฮดเดอร์ แนะนำให้เปลี่ยนด้วย แล้วปั๊มที่ทำมาถึงจะเห็นผล......................!!

คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ ส่วนร้านไหนเหรอ แถวนนท์ มีร้านทำปั๊มเจ๋งๆ เยอะครับ ลองเขาไปสอบถามราคาก่อนก็ได้ครับ

เปรียบเทียบราคาเอาแล้วค่อยทำ.........................ขอให้โชคดีครับ

4. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    แถวนนท์ก้อ มนตรีดีเซลไงครับ อยู่ปากทางหมู่บ้านป.ผาสุก เส้นสุพรรรณ-ตลิ่งชัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้