ขอสอบถามหน่อยครับ รถผมมีน้ำมันเครื่องรั่วออกมากจาก แคมชาร์ฟ เซนเซอร์ ครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 21 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ รถผมมีน้ำมันเครื่องรั่วออกมากจาก แคมชาร์ฟ เซนเซอร์ ครับ เลยลองถอดออกมาดูปรากฎว่า เป็นแบบรูปไหลออกมาเยอะเลย แบบนี้ถือว่าผิดปกติไหมครับ ยางรองสีเขียวๆ มันก็แข็งมากเลยครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ปกติครับ ก่อนใส่ก็ทากาวปะเก็นซะจะได้ไม่รั่ว

3. อื้ม สู้ๆ นะคะ

4. Au Innovator

0
    0
    0
    ผมทากาวปะเกนสีเทา ไปแล้วครับตอนประกอบใส่เข้าไป สงสัยกลัวว่าที่มันมีน้ำมันไหลออกมาแบบรูป กลัวว่า ซีลมันจะรั่ว แต่ถ้า ปกติ ผมก็โล่งใจครับ ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ และกำลังใจ

5. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ของผมก็รั่ว หุหุ

6. Au Innovator

0
    0
    0
    ไม่ได้ขับน้องออน มาเดือนกว่าแล้วครับ ปั๊มติ๊กพัง ตัว one by way (หรือป่าว) ก็ตัน ทำให้น้ำมันไหลเบามาก เลยแปลงปั๊มติ๊ก ใส่ ปั๊มเจแทน ตอนทดลองทำนอกถังก็สตาร์ทครั้งเดียวติด พอเอาใส่เข้าไปในถังน้ำมันดันสตารืทหลายที่กว่าจะติด ถอดเข้าถอดออกยังไม่เสร็จสักที่

7. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    วันนี้ก็พึ่งทำปั้ม เหมือนกันต้องแปลงดีดีครับ ยังไงพรุ่งนี้จะถ่ายรูปปั้มที่แปลงใส่มาให้ดู

8. Au Innovator

0
    0
    0
    ขอชมด้วยนะครับ ตัวที่ทำเสร็จแล้ว

9. Ble Neon

Ble Neon Guest

0
    0
    0
    แคมชาพเฃ็นเฃอร์ตัวนี้ถ้าเกิดเสียขึ้นมา อาการมันเป็นยังไงครับ

10. Au Innovator

0
    0
    0
    เหมือนเป็นตัววัดรอบ จ่ายน้ำมันให้จุดระเบิด มั่งครับ ผมกไม่แน่ใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้