พี่ๆคับผมซื้อเครื่องมา ตั้งแต่ตุลาตอนนี้ก้มกราละ 3 เดือนกว่าๆ ผมก้ตามเรื่องอินวอย...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Bigz de Kabook, 16 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bigz de Kabook

Bigz de Kabook Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับผมซื้อเครื่องมา ตั้งแต่ตุลาตอนนี้ก้มกราละ 3 เดือนกว่าๆ ผมก้ตามเรื่องอินวอย อาทิตย์ละครั้ง บางอาทิตย์ก้ไม่ได้ตาม แล้วเจอข้อความตามรูปเลย ผมนี่งงเลย ผมตามอินวอยอาทิตย์ละครั้งนี่บ่อยเกินไปหรอ หรือห้ามตาม หรือถ้าไม่ตามแล้วยังจะได้อินวอยตอนไหน ตอนหลังยังจะขู่ผมด้วยถ้าไม่มาเอาจะเผาทิ้ง งงเลย สรุปผมผิดใช่ไม้คับ ถ้าผิดผมยินดีขอโทษ คับผม

2. อูยยยยยยย

3. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ตื่นเช้าจังคับ

4. ลงในเพจรถซิ่งเลยครับ

5. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ผมไม่มีเจตนาdiscredit นะคับพอดีตื่นมาเจอคู่กรณีโพสว่าผมใน Line นะคับ

6. Bigz de Kabook

0
    0
    0
  7. เราก้อไม่ได้พูดแรงหนิ แค่ถามสั้นๆ 3เดือนแล้วนี่หาว่าเรารีบ จะให้รอ10ปีหรอครับ ขายของแล้วเป็นแบบนี้ไม่มีใครซื้อหรอกครับ นายหน้ามีหน้าที่พาคนมาซื้อ ต่อให้ทวงที่นายหน้า ก้อไม่ได้อยู่ดี วงการนี้มันแคบ ระวังจะต้องปิดกิจการกันนะแบบนี้

8. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ใจจริงผมแค่กลัวเค้าจะลืมนะคับ 3เดือน ...ทุกครั้งผมจะเรียกคุนโจ้กทุกครั้ง พูดจาดีๆทุกครั้ง งงกับเค้าจริงๆ

9. ร้านโจ้ก บางนาป่าว จะได้ไม่ซื้อของน้านนี้

10. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ใช่คับโจ้กอะไหล่ซิ่งเชียงกงบางนาคับ ไม่ได้เจตนาdiscredit นะคับเค้าก้บริการดีคับแต่ทำไมด่าผมในไลก้ไม่รุ้5555+

11. น่าจะคุยดีกว่านี้นะ

12. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ต่อหน้าพูดดีคับ ลับหลังก้แบบที่ผมเจอ

13. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
  14. ไม่ผิดคับบิ๊ก ทวงถามสิ่งที่ควรได้ไม่ผิดครับ

15. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ขอบคุนคับพี่ดี้,พี่ก้อง

16. พี่ก้องพูดดีแฮะ

17. มันช้าหรือติดปัญหาตรงไหนแจกแจงรายละเอียดมา ลูกค้าจะได้เข้าใจตรงกัน อธิบายขั้นตอนระยะเวลาไป ยังไงก็ดีกว่า บางทีคนซื้อก็ไม่ทราบขั้นตอนที่มาที่ไปอะคับ

18. ช่ายครับ

19. Bigz de Kabook

0
    0
    0
    ตอนซื้อบอกประมาน1เดือน เดือนแรกผมก้ไม่ทวง พอธันวาผมก้เริ่มไลไปถามบ้าง นานๆครั้ง แต่พอใกล้ปีใหม่ผมก้ถามถี่ขึ้นอาทิตละครั้งคับ จนล่าสุดเมื่อวานโดนเลย จะเผาอินวอยผมทิ้งซะงั้น

20. เห็นใจคนซื้อจริงๆ บางทีเราก็ไม่อยากทวงกลัวพ่อค้าเค้าว่าเค้ารำคาญ แต่มันเป็นสิทธิ์ของคนซื้อครับยังไงก็ค่อยๆคุยนะครับจะได้จบสวยๆ ^^

21. พ่อค้าพูดจาแบบนี้ เกลียดมาก ต้องกระจายข่าวละ ว่าอย่าไปซื้อร้านมัน

22. Oat Tao

Oat Tao Guest

0
    0
    0
    ขอองผมปีครึ่งยังไม่/ด้เลยครับ ร้องไห้เเฟ้บ

23. ประจานร้านตัวเองแท้ๆ

24. ความรับผิดชอบ และการเอาใจใส่ ต้องมาก่อนคับ สู้ๆคับ

25. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    คือก็เข้าใจทั้งสองฝั่งนะเคยขายเครื่องมาก่อน แต่ก็ไม่เคยตอบลูกค้าหมาไม่เห่าขนาดนี้ เราไม่ได้มีเครื่องขายคนเดียวป่าววะ นี่แหละน๊าก่อนพูดเราเป็นพอพูดไม่คิดก็หมาสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้