รบกวนพื้นที่ Club Si Thailand ด้วยครับ สอบถามปัญหาการใช้งาน...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ch Chanin, 19 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    รบกวนพื้นที่ Club Si Thailand ด้วยครับ สอบถามปัญหาการใช้งาน มีพี่ท่านใดประสบปัญหาเบรคมีเสียงดังบ้างครับ ของผมเจอปัญหาเบรคแล้วเสียงดังแบบดังมากจนน่ารำคาน เสียงเหมือนเหล็กเสียดสีกัน เอี้ยดๆ จะดังช่วงชลอรถครับ ถ้าขับความเร็วปกติ80-100 ไม่มีเสียง จานเบรคเจียแล้วนะคับ ขอบคุณครับ

2. ดังแต๊กๆ ป่าวครับ ลองทำความสะอาด เซ็นเซอร์ abs ดูอะครับ

3. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    หลังจากเบรกหนักๆผมก็จะดัง แต่ชินล่ะ ^^

4. Nattpon Juntree

Nattpon Juntree Guest

0
    0
    0
    ผ้าทองแดงหรือป่าวคับ น่าจะปกตินะคับ รถพี่ผม project mu ดังพอๆกับ 10 ล้อ 555 แต่พอจานร้อนๆจะไม่ค่อยดังคับ

5. ของพี่นะเจอตอนเฉพาะเวลาถอย หลังจากเจียจานมาแล้ว ช่างบอกว่าเป้นเพราะลูกสูบหลวมใช้ให้แตกไปก่อนค่อยเปลี่ยน

6. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรค เหลือเยอะมั้ย ต้องดูทั้งแผ่นในแผ่นนอกนะทั้งสองฝั้งบางทีข้างนอกไม่หมดแผ่นในหมดก็ดัง

7. Ch Chanin

0
    0
    0
    ผ้าเบรคเหลือเยอะครับตอนได้มา ผมได้มือสองมาทั้งชุดครับ เจ้าของเก่าบอกว่าผ้าเบรคพึ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ผมดูจากสายตาก้เหลือเยอะมากครับเหมือนพึ่งเปลี่ยนเลย ผ้าเบรคเป็นของ n brake สีชมพูอ่ะคับ

8. Ch Chanin

0
    0
    0
    เสียงดัง เอี้ยด ดังแบบว่าอายคนอื่นเลยคับ ดังกว่าแตรรถอีกอ่ะ 55555

9. Nattpon Juntree

Nattpon Juntree Guest

0
    0
    0
    ผมว่าปกติคับ ของเบรคประเภทนี้คับ ^_^

10. Kanpong OM

0
    0
    0
    เบรคสีชมพูมันจะดังหน่อยนะถ้าไม่วอร์มเบรคให้ร้อนๆ จะเบรคไม่ค่อยดีด้วย แต่อยากเงียบต้องเปลี่ยนเหลือแค่สีเงิน 500องศาจะเงียบกว่า

11. Pao Tamthai

Pao Tamthai Guest

0
    0
    0
    บางที ต้องใช้ไปสักพักอ่ะครับ

12. เหมือนพี่อ๋อมว่าครับ Nbrakeกล่องชมพู ดังปกติ ดังทุกคันเท่าที่เคยใส่และได้ยินมา

13. ลองเช็คลูกสูบเบรคดูครับ ดังตอนเหยีบเลยใช่ไหมครับ

14. Bank Pravit

Bank Pravit Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกันเลยครับ โดนช่างไม่รู้เรื่องเจียรจานจนบาง ได้อาการเบรกสั่นมาเพิ่ม เจอช่างเป็นงานบอกลูกสูบติดล้างก็หายครับ

15. Ch Chanin

0
    0
    0
    มันดังเอี้ยดๆอ่ะคับพี่หึ่ม ดังเฉพาะตอนชลอรถครับ ถ้าขับความเร็ว 80,100,140 ไม่ดังคับ ของพี่แบงค์เสียงมันดังยังไงครับ ของผมก้โดนเจียจานไปเยอะเหมือนกัน อุส่าบอกเจียน้อยๆพอ

16. ดังแก๊บแล้วมี้เสียงจานสีด้วยจิ๊ดๆ เวลาเบรค

17. Bank Pravit

Bank Pravit Guest

0
    0
    0
    เสียงเหมือนเอาเหล็กไปขูดที่ขูดน้ำแข็งใสครับ แคร๊กๆๆ เป็นเฉพาะตอนชะลอเกือบจะหยุดครับ

18. Ch Chanin

0
    0
    0
    เหมือนเป๊ะเลยพี่ สงสัยคงต้องล้างลูกสูบเบรคกะเปลี่ยนผ้า :'(

19. คุณเจียร์จานแล้ว ผ้าเบรค คุณเปลี่ยนใหม่ด้วยรึป่าว ผมถามแค่นี้ก่อนเดียวผมให้คำตอบ

20. Ch Chanin

0
    0
    0
    ผมได้มือสองมาครับ ผ้าเบรคเจ้าของเดิมบอกพึ่งเปลี่ยนมาครับ ผมดูด้วยสายตาก้น่าจะจริงเพราะมันหนามากครับ

21. สาเหตุมีแค่4ข้อนี่แหละไปหาดู 1. ผิวหน้าจานเบรกไม่เรียบ 2. แรงดันน้ำมันเบรกลดลง 3. ลูกสูบเบรกค้าง 4. จานเบรกไหม้ และผิวหน้าเป็นมันลื่น

22. น่าจะลูกสูบเบรคค้างล็อค

23. Nutnon Nutnon

Nutnon Nutnon Guest

0
    0
    0
    รออ่านเรื่อยเจอจุดต้นเหตุบอกด้วยนะครับ

24. Autistic Striker

Autistic Striker Guest

0
    0
    0
    ผมเปลี่ยนใส่เบรคของ Mugen มา จาน 300 เป็นประมาณว่าเวลารถชลอจะมีเสียงหอนเหมือนเหล็กเสียดสีกัน แล้วไฟABS นี้ขึ้นแจ้งตั้งแต่สตาร์รถซักพักพอเหยียบคันเร่งไฟก็ขึ้นเตือนทันที งงเหมือนกัน ก่อนหน้านี้ผมใช้เบรคเดิมไม่มีไฟ ABS แจ้งเตือน

25. Kanpong OM

0
    0
    0
    เซนเซอร์ABS น่าจะเสียป่าวครับตอนรื้อใส่

26. Ch Chanin

0
    0
    0
    กัญหาเรื่องเสียงเหมือนผมเป๊ะ แต่ abs ผมปกติคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้