ถามเรื่องขี้แก๊สครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย CARINA, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มันถ่ายออกยังไงอ่ะครับ

ถ้ามีภาพด้วยจะแจ่มมากครับ

ขอบคุณครับ :D

2. CARINA

6,061
    165
    63
    วอนผู้รู้ เมตตา โปรดบอก

ขอบคุณครับ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ใช้หม้อต้มของอะไรล่ะครับ

ส่วนใหญ่จุดถ่ายขี้แก๊สจะอยู่ด้านล่างของหม้อต้ม หมุนสกรูออกมา รอมันไหล แล้วก็ใส่กลับไปธรรมดาอ่ะครับ

4. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ เด๋วต้องไปดูหม้อต้มก่องนะครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันมีขี้ด้วยเหรอคับ เป็นไงอ่า เหม็นเป่า ... ไม่รู้จริงๆนะเนี่ยะ

6. รถเล็กๆ

รถเล็กๆ New Member Member

10
    1
    0
    แล้วนานแค่ไหนถึงจะต้องทำทีคับ

7. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ก็แล้วแต่ครับ ส่วนมากเค้าจะกำหนดไว้สองหมื่นโล

แต่มันถ่ายง่าย ผมก็เลยถ่ายมันทุกอาทิตย์เลย

ปริมาณขี้แก๊ส ขึ้นอยู่กับความสะอาดของแก๊สของปั้มที่เราเติมนะครับ จริงๆมันคือน้ำมันดินที่มาพร้อมกับแก๊สน่ะครับ

8. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    มันจะมีที่ถ่ายอยู่ด้านล่างของหม้อต้มครับ บางรุ่นเป็นพลาสติกใช้มือหมุนได้ บางรุ่นเป็นน๊อต ลองหมุนดูครับ จะมีน้ำมันดินออกมา ระยะเวลาก็ลองดูว่าเครื่องเริ่มสะดุด เร่งไม่ขึ้น กินแก๊ส อาการพวกนี้มีก็จัดการซะครับ แล้วก็จูนแก๊สใหม่ด้วยนะครับ จะนิ่งขึ้น

9. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

10. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    ใครทราบบ้างว่าหม้อของ star Gas หม้อเทอร์โบ รูถ่ายแก๊สมันอยู่ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจออ่ะครับ

11. CARINA

6,061
    165
    63
    อัพรอครับ ทั่นข้างบน ป๋มก็ม่ายรู้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้