เปอร์โยติ์ 405 sri เกียร์ออโต้ ปี 93 ติดแก๊สได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย donut405sri, 22 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. donut405sri

donut405sri New Member Member

3
    0
    0
    เปอร์โยติ์ 405 sri เกียร์ออโต้ ปี 93 เครื่องเดิมๆติดแก๊ส NGV หรือ LPG ได้หรือเปล่าครับ?
    บ้านอยู่ไกล บ้านอยู่สมุทรปราการ - - - - - ->>ที่ทำงานอยู่พัฒนาการ 36
    ประมาณ 35 กิโล ครับ ไปกลับ เกือบ 70 กิโล
    หรือ ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ แล้วค่อยติดตั้งแก็ส ครับ ?
    เครื่องอะไรที่เหมาะสมครับ ?
    ผมไม่อยากเปลี่ยนรถครับ เปอร์โยติ์คันนี้รักมากครับ :cry:
    ช่วยหน่อยครับ :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2007
  2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เครื่องเดิมก้อติดได้คับผม......แต่ต้องหาร้านหรือคนที่พอจะรู้เรื่องระบบของเปอร์โยต์ดีๆหน่อยคับผม....

3. donut405sri

3
    0
    0
    แนะนำร้านได้หรือเปล่าครับ แต่เครื่องมันเก่ามากนะครับ
    แล้วมันเสี่ยงกับเครื่องจะพังหรือเปล่าครับ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ติดได้ครับ แนะนำ LPG ครับ และ เครื่องเก่าไม่ใช่ปัญหา แต่

ความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ครับที่สำคัญ และแนะนำเป็นระบบหัวฉีดครับ

เนื่องจากมีข้อดีกว่าหลายๆอย่างครับ แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าครับ

จริงๆแล้วผมก็รับติดตั้งอยู่ครับ แต่ร้านผมอยู่ที่ ม.เกษตร ครับ ไกลพอสมควร

เอาแบบนี้แล้วกันครับ ถ้าไม่สะดวกมาก็ลองหาแถวๆบ้านดูครับ ว่าพอมีร้าน

ที่น่าเชื่อถือได้มั๊ย แล้วถ้ามีข้อสงสัยอะไรก็มาโพสถามผมได้ครับผม

ดูภาพตัวอย่างการติดตั้งที่นี่ครับ

http://uniqueracing.igetweb.com/index.php?mo=18&catid=8084&pid=27273

5. donut405sri

3
    0
    0
    ราคาค่าติดตั้งทั้งหมดเท่าไรครับ
    แล้วความสมบูรณ์ของเครื่องผมจะรู้ได้อย่างไรครับ ว่าสมบูรณ์จริง ตรวจดูตรงไหน
    ก่อนที่จะติดตั้งแก๊ส

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ราคาที่ผมเคยติดก็ 35000 ขอรับเมื่อต้นปีน๊ะ..ไม่ทราบว่าตอนนี้ขึ้นยัง...

7. Phenic

1,053
    0
    0
    ความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ ต้องใช้เครื่องมือตรวจเช็คดูครับ ถ้าดูเบื้องต้น ก็เช่น

ระบบจุดระเบิด-หัวเทียน การทำงานของเครื่องยนต์-เซนเซอร์และอุปกรณ์ควบคุมต่างๆ

ระบบไฟชาร์จ-แบตเตอรี่ ปกติหรือไม่ ถ้าไม่เคยดูแลเลย ก่อนติดแก๊สก็ควรจะจัดการ

ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องราคามีแต่ถูกลง ไม่มีแพงขึ้นหรอก ครับคุณฝน ..... และ ราคานั้นตกลงตาม

อุปกรณ์ที่ใส่เข้าไปในระบบครับผม

ปล. แล้วรูป 405 สีแดงแรงฤทธิ์ นั่นก็รถคุณ ฝนเขาล่ะ อิอิ :cool:V

8. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อิอิ..ตอนนี้เครื่องมะเป็นไรคับพี่เบียร์...ปัญหาเกิดกับช่วงล่างแต่ได้รับการแก้ไขเรียบร้อย..ขับมันส์มากครับ...จะเข้าไปหาพี่ไวนไหนน้า..จะได้วิ่งทางไกลเนียน ๆ ขึ้นอีก

9. Phenic

1,053
    0
    0

จะมาวันไหนก็โทรมานัดก่อนนะครับ ช่วงนี้งานติดแก๊สเยอะมากๆ

สงสัยเป็นเพราะน้ำมันแพงมากๆแน่เลยครับ ของหมดขาดตลาดนำเข้าไม่ทันเลยครับช่วงนี้

คิวยาวไปเป็นเดือนแล้วครับ และตอนนี้เปิด สำนักงานใหญ่ + ติดตั้ง ที่ม.เกษตร แล้วด้วยครับ

ว่างเมื่อไหร่ก็แวะมานะครับ :cool:V

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้