กลัวไม่ปลอดภัย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mvx, 19 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ ตอนนี้ให้ R 11 ขับเกินร้อยพวงมาลัยสั่นมาก และเวลาตกหลุมพวงมาลัยก็แกว่งตามแรง และพอขึ้นลูกระนาบก็มีเสียงที่ล้อหน้าซ้าย เสียงดังตึ๊กๆ ๆ ๆตามการลงของล้อ และพอเหยียบเบรคมีเสียงดังที่ล้อด้านซ้าย กลัวจะไม่อันตรายต้องไปต่างจังหวัด รบกวนด้วยว่าควรจะทำอย่างไรแก้ไขอย่างไร

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    คงต้องเข้าเช็คช่วงล่างดูอะคับ
    อาการที่เล่ามา เป็นได้หลายอย่างมากเลย
    ลูกหมาก ปีกนก โช๊ค ต้องลองเช็คอะคับ
    ส่วนเรื่องเวลาเบรคแล้วดัง
    ลองดูผ้าเบรคอะคับอาจจะบางแล้ว

3. 4ษ-8749

4ษ-8749 New Member Member

10
    0
    0
    เคยเจอมาเหมือนกันครับ ลองดูที่ลูกปืนล้อครับ และเช็คช่วงล่างหน่าด้วยก็ดี แบบว่ารถมันแรงอ่ะครับ

4. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ถ้ากลัวจะไม่อันตรายต้องไปต่างจังหวัด ...................ต้องขับเร็วๆ ครับ อิอิอิ :sad::sad::sad::sad: จะได้อันตราย อิอิอิ

แต่ ถ้า กลัว อันตราย ต้องเอารถ เข้า อู่เช็ค ช่วงล่างครับ ตามที่ท่านอื่นๆ แนะนำ บวกเช็ค ระบบเบรคอีก อย่าง อย่าขับเร็ว ถ้า ไม่คุ้นกะรถ แล้ว ไม่แน่ใจ ว่ารถ เราชัวร์ จริง น่าจะปลอดภัยนะคับ

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เข้าข่าย....กวน....te_n แล้วนะตากิ๊ป.........:D:D:D

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    หุๆ :rolleyes: จะ ว่า ไป ก็ น่า ลอง นะ ครับ :D :D :D จะ ดี หร๋อ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้