หาซื้อไมล์ g-shock ได้ที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ลูกกอล์ฟ, 15 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ลูกกอล์ฟ

ลูกกอล์ฟ New Member Member

81
    0
    0
    ผมอยากได้ไมล์ g-shock ครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

2. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    หาด้วยครับ

3. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    หาG-Shockด้วยครับ ผมมีไมล์ขาวอยู่ใครสนใจแลกบ้างครับ

4. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ผมก็ใส่อยู่ครับ แลกได้ก็ดีครับ แลกด้วยๆ

5. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    คุณลูกกอล์ฟใส่ไมล์ขาวของเกียร์ออโต้รึเปล่าครับ หมายถึงมันมีที่บอกตําแหน่งเกียร์รึเปล่าครับ

6. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ไม่มีอ่ะคับ ตอนแรกผมก็อยากมาเปลี่ยนมาเป็นไมล์ขาวออโต้ แต่พอมาเห็นรูปไมล์ g-shock แล้ว มันเตะตาปูดเลยครับ อยากได้มากครับ แต่ถ้าให้ขายบ้านซื้อคงไม่เอา

7. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
  8. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ตอนนี้ผมแปลงมาใส่ได้แล้วครับ บอกตำแหน่งเกียร์ได้เหมือนปกติ
    ถ้าสนใจอยากแปลงไมล์ขาวรุ่นที่ไม่มีบอกเกียร์ใส่ โทรมาได้ครับ 01-6295277 เอ๋ ครับ

9. Aey Celica

94
    0
    0
    คุณลูกกอล์ฟ ที่ซื้อรถต่อจากพี่กันไปใช่ไหมครับ รถคันนั้นพี่กันเอาไปใส่ไมล์ขาว ซึ่งไมล์ตัวนั้น top speed มันอยู่ที่ 180 ซึ่งถ้าเอาไมล์ g-shock มาใส่ top speed มันเป็น 240 พอใส่แล้ววัดความเร็วมันจาเพี้ยนนะครับ เพราะไมล์ g-shock มันทำมาเพื่อใส่กะไมล์เดิม พื้นดำ 240km น่ะครับ ถ้าอยากใส่จริงๆก็ต้องยอมความเร็วเพี้ยน ไม่ก็ต้องแปลงกลับมาใส่ไมล์เดิมซึ่งยุ่งยากมากครับ :)

10. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ชิบ......... แล้วยุ่งยากจิงๆ ที่พี่บอกไมล์ top speed เนี่ย คือมันมาทั้งชุดเลยใช่มั้ยครับ

11. Aey Celica

94
    0
    0
    อย่างที่บอกครับ คือถ้าคุณลูกกอล์ฟยืนยันอยากใส่ไมล์ G-Shock คุณต้องเปลี่ยนมาใส่ไมล์เดิม ซึ่งต้องเสียค่าเรือนไมล์ ไมล์ G-shock แล้วก็ค่าแปลงครับ ซึ่งผมว่าไม่คุ้มครับ

ไม่เชื่อลองสังเกตุ วัดความเร็วที่ ไมล์ g shock scale สูงสุดที่ 240 แต่ไมล์ขาวที่คุณใส่อยู่เป็น scale 180 อ่ะครับ

12. kook_celica

kook_celica New Member Member

7
    0
    0
    ผมว่าไมล์ขาวก็สวยนะคับ เพราะผมก็ใส่ไมล์ขาวเหมือนกัน

13. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ครับ ผมคิดว่าจะไม่เปลี่ยนแล้วครับ ตอนนี้กะจะเอาเงินไปลงอย่างอื่นคับ

14. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    ผมว่าสวยทั้ง2แบบครับ ไมล์ขาวไฟส้มจะออกแนวยุ่น ส่วนไมล์g-shockจะออกแนวเมกา ผมชอบแนวjapanมากกว่าแต่เสียตรงที่ต้องแปลงนี่สิครับ มีไมล์ขาวอยู่แต่ยังไม่เคยใส่เลย ขี้เกียจแปลงอิอิ ใครสนใจ ติดต่อผมได้นะครับ ขายได้ขาย เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้อ่ะ

15. Aey Celica

94
    0
    0
    มีคนรับแปลงนะครับ ถ้าสนใจจะแนะนำให้ครับ
    หรือถ้าจาขาย โทรบอกด้วยนะครับ 01-6295277 เอ๋ ครับ

16. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ไมล์ขาว เกียร์อะไรครับ auto หรือ manual

17. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    เกียร์manualครับ ขาย1,900 มีใครเอามั๊ยครับ

18. Aey Celica

94
    0
    0
    สนใจครับ :)

19. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    พี่จะเอาไปทำอะไรอ่ะครับ ใส่อยู่แล้วไม่ใช่หยอ ผมว่าบ้านพี่นี่ถ้าเอาอะไหร่รถมากองรวมกันน่าจะยาวพอๆกับภูเขาไฟฟูจิแหงมๆ ถ้าเอามาวางเรียงกันก็คงไม่แพ้กำแพงเมืองจีนคงเป็นได้:rolleyes:

20. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    งั้นผมโทรหาคุณเอ๋นะครับ

21. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    ถามคุณเอ๋นิดนึงนะครับ ไมล์ขาว202เวลาเปิดไฟ สีมันส้มมากมั๊ยครับ เห็นในรูปสีมันไม่ค่อยสว่างเลยอ่ะครับ

22. Aey Celica

94
    0
    0
    จะเอาไปทำอารัยเล่นนิดหน่อยน่ะครับ
    ว่าแต่...รู้จักบ้านพี่ด้วยเหรอครับถึงรู้ว่าพี่มีอะไหล่เยอะขนาดนั้น ถ้าบ้านพี่มีอะไหล่เยอะขนาดนั้นพี่คงเปิดร้านอะไหล่ไปแล้วล่ะครับ :p

ตอบคุณ ST20. นะครับ
    เวลาเปิดไฟ ความสว่างมันไม่ต่างจากของเดิมเท่าไหร่หรอกครับ แค่เปลี่ยนสีไฟเป็นสีส้มแค่นั้นเอง ถ้าอยากให้สว่างมากขึ้นคงต้องเปลี่ยนไปใส่หลอด LED พวก super bright น่ะครับ แต่ยังไงก็สว่างสู้ g-shock ไม่ได้ครับ :)

23. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ถ้าผมรู้ว่าบ้านพี่อยู่ไหน ผมจะจ้างคนไปยกเค้าอะไหร่พี่ทั้งหมดเลยครับ

24. Aey Celica

94
    0
    0
    บ้านผมอยู่ประตูน้ำครับ
    ถ้าอยากรู้รายละเอียด โทรมาได้ครับ 01-6295277 เอ๋ ครับ

อ้อ...ถ้าจามา ก็มาด้วยตัวเองดีกว่าครับ อย่าจ้างคนอื่นให้เสียเงินเลยครับ เพราะมันจาทำคนอื่นเค้าเดือดร้อนไปด้วย อะไหล่ผมก็อยู่หน้าบ้านแหละครับ ถ้าสงสัยในเรื่องของผม หรืออะไหล่ของผม ยังไง รบกวนโทรมาคุยกันดีกว่าครับ เพราะผมเคารพในหัวข้อนี้ เลยไม่อยากให้นอกเรื่อง เลยเถิดไปมากกว่านี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2006
  25. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ขอโทษนะครับที่นอกเรื่อง เอาเป็นว่า ถ้าผมขาดอะไหร่อะไรโทรไปถามหาที่พี่ได้ใช่มั้ยครับ

26. Aey Celica

94
    0
    0
    ได้ครับ

27. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    คุณเอ๋ครับ ตกลงว่ายังอยากได้ไมล์ขาว202อยู่มั๊ยครับ

28. Aey Celica

94
    0
    0
    โทษทีครับพี่ พอดีผมทำเบอร์พี่หายไปอ่ะครับ
    ยังไงระหว่างนี้พี่ประกาศขายไปก่อนเลยก็ได้ครับ
    เพราะผมต้องรองบประมาณเดือนหน้าอ่ะครับ (เอาตังไปเที่ยวสงกรานต์หมดอ่ะครับ) ถ้าเดือนหน้ายังไม่ขายใครไป คงได้เจอกันครับผม

29. exmo

exmo New Member Member

13
    0
    0
    e-bay มีแน่นอนคับ [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2006
  30. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    ใครอยากได้มาเอาไปเลยครับ 1,500 สภาพแจ่มๆเลย ขี้เกียจเก็บไว้แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้