ขอสอบถามหน่อยครับ เวลาเลี้ยวแล้วมีเสียงดัง กั่ก กั่ก กั่ก กั่ก มันเป็นที่อะไรครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Siwawong Toshi Jaraswong, 10 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยครับ เวลาเลี้ยวแล้วมีเสียงดัง กั่ก กั่ก กั่ก กั่ก มันเป็นที่อะไรครับ แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

1. อยากทราบด้วยครับ

2. Piyanut Denduang

Piyanut Denduang Guest

0
    0
    0
    ของผมก้เปนครับ พอหักพวงมาลัยสุดแล้วเลี้ยว จะมีเสียงเหมือยกัน

3. Somchay Da

Somchay Da Guest

0
    0
    0
    น่าจะเพลาขับ คัพ ผมเปลี่ยนไห้ลูกค้าบ่อย อาการเลี้ยวแล้วมีเสียง

4. ถ้าเลี้ยวซ้ายดัง เพลาข้างขวาเสียครับ ถ้าเลี้ยวขวาดังเพลาข้างซ้ายเสียครับ

5. Sasira Chimplud

Sasira Chimplud Guest

0
    0
    0
    เพลาขับหมดใจ,,, ลากลับญี่ปุ่นไปแล้วครับ

6. เพลาคับ ติดต่อพี่ตุ้ยเลย

7. Jon Kug

Jon Kug Guest

0
    0
    0
    หัวเพลาขับ

8. ค่าซ่อม ไม่แพงเท่าไร ถ้าจะให้ดีควรซ่อมช่วงต้นเดือนครับ

9. Nara Surawuth

Nara Surawuth Guest

0
    0
    0
    หัวเพลา ลูกปืน ดุม เปลี่ยนหมดแล้วก็ยังไม่หายครับ ของผม ดัง ก๊อดๆๆๆๆตอนเร่งเข้าโค้งและเร่งออกโค้ง แต่ปล่อยไหลเข้าไหลออกไม่ดัง งง เลยครับ

10. ถ้าเปลี่ยนหมดยังไม่หาย น่าจะปีกนกคดคับ ต้องเปลี่ยน (ลูกปืนต้องใช้ของแท้ศูนย์นะคับ ไม่แท้ก็ดัง)

"เร่งเข้าโค้งและเร่งออกโค้ง แต่ปล่อยไหลเข้าไหลออกไม่ดัง" ฟังดูคล้ายเกี่ยวกับเพลาเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้