ถามเรื่องแรงดันเบนซินหน่อยคับพี่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ArkaRacing, 22 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    เมื่อคืนหลังจากที่เปลี่ยน เรคกูเรต ปรับแรงดันไว้ที่3.5 แต่พอขับรถออกมาเหยียบคันเร่งยังไงแรงดันเบนซินก็ยังอยู่ที่3.5 บางทีก็ขึ้นบางทีก็ลง งงมะคับ
    บางทีพอเดินเบาลดลงมาเหลือแค่3.0 ทั้งๆที่ปรับเดินเบาไว้ที่3.5 พี่ๆคิดว่ามันเกิดอะไรขึ้นคับที่กล้าสงสัยก็มี

- เรคกูเรตที่ได้มาเสีย (เบิกใหม่มาคับ nismo แบบแยก)
    - ไฟเข้าปั๊มติ๊กไม่พอ หรือปั๊มติ๊กเดี้ยงซะแล้ว
    - หรือว่าท่อที่ดึงแว็คคั่มมามีลมไม่สม่ำเสมอ

น่าจะเกิดจากอะไรครับพี่ๆ ช่วยชี้แนะด้วย

ปล.เมื่อคืนก่อนจะเปลี่ยนเรคกูเรตnismo แรงดันยังปกติอยู่ครับ(เรคกูเรตเดิม) :eek:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    มั่วๆ แบบผมก็ว่า Pump ทำ Volume ของน้ำมัน มาไม่พอ
    Flow Rate ก็ไม่ดี Pressure ก็ขึ้นๆ ลงๆ.....

อิอิ :D

3. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    รอ....ปรมาจารย์ทศ มา เฉลย ค้าบบบบบบบบบบบบ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อาจารย์ทศเทพ คร๊าบ........
    เทพๆ อัญเชิญหน่อยคร๊าบบบบบบบบ :D

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ยังไม่มา เด๋วขอผมไปจุดธูป ดอกนึง เรียกให้คับ......

6. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dทศสะเทพ...งานเข้าแแล้ว:D:D:D

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เทพหายไปหนายยยย ไปปั่นให้แข็งอยู่อ๊ะป่าววว :D

8. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมว่าต้องผิดปกติแน่ๆ เพราะปกติตอนที่ผมวัด แรงดันเบนซินเดินเบาอยู่ที่2.4บาร์ พอเร่งๆขึ้นไปก็ขึ้นไป3บาร์ก่าๆ แล้วก็ลดมาเหลือ2.4บาร์เหมือนเดิม ไม่มีขึ้นๆลงๆ แต่ผมมะทราบอ่า มะเคยใช่นิสโม่ ผมว่าไม่ปั้ม ก็แวครั่ว สามทางหลวม ท่อแวคคัมที่ใช้มาคุมเรคกูเรต ใช้ของอารายอ่ะกล้า ระวังเรื่องท่อตีบด้วยนะ เคยใช้ของไม่ดี พอแวคมีแรงดูดที ท่อตีบมากๆแบนไปเลย

9. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    เข้าไปอู่แล้วน่าจะเป็นที่ปั๊ม เดี๋ยวยืมติ๊กพี่นิวมาลองใส่ ขอบคุณพี่นิวไว้ล่วงหน้าเลยนะครับที่ให้ยืม

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool::cool:

:cool::cool::cool::cool::D

:confused: ยัง งง อ่ะครับ ปรมาจารย์เทพ.....
    อธิบายหน่อยสิ....... ว่ามันผิดปกติยังไง :confused:

:D อิอิ
    ป่ามมมมมมมมมปั๊มมมมมมมมมมม :D

11. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้