ช่วยชี้เป้า มอเตอร์กระจก บี14 หน่อยคับ กดลง กระจกลงสุดแล้วมอเตอร์ไม่หยุด กดขึ้น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kenta Ballboy, 30 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ช่วยชี้เป้า มอเตอร์กระจก บี14 หน่อยคับ กดลง กระจกลงสุดแล้วมอเตอร์ไม่หยุด กดขึ้น มอเตอร์ทำงานแต่กระจกไม่ขึ้น หน้าฝนอีก อย่างเศร้าเลยคับ

2. งานมาอีกแร้ว

3. Eco Partsshop

Eco Partsshop Guest

0
    0
    0
    ยางกันกระชากน่าจะขาด ไปร้านซ่อมกลอนประตู-กระจกไฟฟ้าครับ...เคยทำ400.-บาท

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนยกรางครับ สลักแกนรอก ขาด

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ประมาณ 900 /ข้าง

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถอดแผงข้างแล้วหาแปพน้ำาสติกตัดให้พอดีแล้สค้ำไว้ครับ กันขโมย กันน้ำ

7. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ผมมีครับยกรางพร้อมมอเตอร์ ไม่ได้ใช้4บานเลย

8. เปลี่ยนของ นอก ยางไม่มีขาดเพราะข้าในไม่ใช้ยางอิอิ

9. ใครสามารถแนะนำร้านได้บ้างคับ พอดีมีปันหาที่กระจกเหมือนกัน

10. ไม่แน่จัยว่า ตรงรุ่นนาวาร่า ด้วยหรือป่าว ลองถามร้านดูครับ ผมวาน่าจะตรงของนาวาร่า่

11. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    หามาค้ำตามคำแนะนำของพี่แจ็ค ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ. โดยพี่โจ เทพบุตร ซาตาน แระคับ รอหาอะไหล่กะงบต่อไปคับ

12. อาการอย่างนี้เป็นที่รางกระจกนะตัวหยุดมันเสียต้องซ่อม

13. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ร้านซ่อมกระจก-ประตูรถยนต์มีอะไหล่ของ b14 แทบทุกร้านครับ

14. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เย้ กลับมาใช้งานได้ล่ะครับ จัดเปลี่ยนรางยกชุดพร้อมมอเตอร์ ต้องขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกด้วยนะครับ _/\_ โดยเฉพาะ คุณเฟิร์ส Palakorn Hoglad ผู้เอื้อเฟื้อให้เอาอะไหล่มาก่อน พร้อมค่อยโอนไป ^_^ ,ช่างใหญ่(พี่โจ) @ เทพบุตร ซาตาน ประจำตัวเจ้าฟ้าลั่นผู้จัดเปลี่ยนให้

15. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    อีกคนที่ขาดไม่ได้ ท่านอ.พงษ์ศักดิ์ พงษ์ศักดิ์ ย้อยเสริฐสุทธิ์ อ.จะหาอะไหล่ให้มาลอง แต่ดันงานเข้า ข้างขวา อ.เหลือ หลังขวา ไม่มีหน้าขวา เลยไม่ได้อุดหนุนอ. แต่ขอบพระคุณอ. มากครับผม

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยินดีด้วยค้าบ

17. Monzter Mixer

Monzter Mixer Guest

0
    0
    0
    ของผมพึ่งเป็นเมื่อคืน ควรซ่อมยังไงดีครับ บานหลังขวา T^T

18. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    อาการเหมือนผมป่ะคับ แล้วหาไรค้ำกันกระจกไหลลงยังคับ

19. Monzter Mixer

Monzter Mixer Guest

0
    0
    0
    กดลงและกดไม่ขึ้นอ่ะคับ เสียงเวลากดมอเตอร์มันดังวิเดียวแล้วก็เงียบ

20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เช๊คสายไฟครับ อาการคร้ายไฟไม่พอ หรือไฟจากสวิทมาน้อย ลองต่อตรงดูก่อนครับ

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าต่อแล้วเงียบ ถอดแล้วปาลงถังขยะเลยครับ ^_^

22. ถ้าอย่าพึ่งปาทิ้งนะครับ เอามาเนี่ย จะเอาไปทำมอเตอร์ยกเสาอากาศ >p>

23. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    โหดอะ พี่แจ๊ค ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ

24. Kris Dio Kant

Kris Dio Kant Guest

0
    0
    0
    โชคดีมาก กระจกไฟฟ้ารถผมเสียพอดี Thank you ครับ

25. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ข้างไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้