ขอปรึกษาหน่อยครับ ตอนนี้ ไฟ ในรถมีปัญหา จอดติดไฟแดง ไฟตัดหมอกจะดับเอง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Cronya N Pompan, 14 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ขอปรึกษาหน่อยครับ ตอนนี้ ไฟ ในรถมีปัญหา จอดติดไฟแดง ไฟตัดหมอกจะดับเอง แต่เปิดก็ติดนะคับ และอยู่ๆ วิทยุก้อ restate เอง ปัญหานี้เกิดจากไรคับ ปล. ตอนจอด ไฟมี 12.2-13.0 ตอนรถวิ่ง ไฟมี 13.0-13.8 ครับ งงอะ แก้ไม่ถูกคับ

2. Suchart Sanpasan

Suchart Sanpasan Guest

0
    0
    0
    ไม่แบต ก็ไดร์ชาร์ท

3. ดับเครื่อง เกจ์ไฟได้เท่าไหร่ครับครับ ส่วนตัวคิดว่าไดร์ครับ ไดร์ปกติได้ 14.++ กลางวัน กลางคืนอาจจะมีตกลงมา ต่ำกว่า 14 เป็นบางครั้งครับ

4. Suchart Sanpasan

0
    0
    0
    ใช่คับถ้าดับเครืองต้องไม่ต่ำกว่า 13.4

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตัดหมอก มีรีเลย์ อาจพัง หรือไฟไม่พอ วิทยุ ดับ อาจเพราะ มีไฟช้อต หรือไฟมาไม่พอ volt มาเต็ม แต่ แอมป์ ไม่พอครับพี่แอร์ เช๊คระบบชาร์จไฟ สายกราวน์

6. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ดับเครื่อง ต้องมากกว่า 12.2 ไฟชาร์ช เกจ volt แรงดัน มา 13.2 .13.8 จริง แต่เวลามี load ค่ากระแสต่างครับ

7. ดับเครื่องต้องไม่ต่ำกว่า 11.5v ปกติ ต่ำกว่านี้อาจติดเครื่องไม่ได้ 555

8. Suchart Sanpasan

0
    0
    0
    เกี่ยวเครื่องเสียงของผมหรือเปล่า แต่แอมป์ผมทำไหมเยอะจัง

9. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    แก้หายแล้ววานบอกด้วนนะพี่ตรงไหน

10. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    สรุปหายป่ะพี่

11. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ยังไม่ได้ไปร้านเลยคับ คงต้องวันเสาร์อะ NonNymph Pungsuwan

12. ไดชาร์ทเริ่มออกอาการแล้ว

13. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ของผมเจออาการนี้เหมือนกันคุณแอร์ ที่ผมเจอตัวการคือหางปลาที่ย้ำกับขั้วแบตฯ ที่ไปเข้าเมนฟิวส์มันหลวมครับ วิธีลองนะ สตาร์ทรถแล้วเปิดไฟหน้าแล้วลองขยับบริเวณสายไฟตั้งแต่ขั้วแบตฯ(+)ไล่สายไฟจะวิ่งเข้ากล่องเมนฟิวส์(กล่องดำข้างแบตฯ )ถ้ามีอาการไฟติดๆดับๆรวมถึงวิทยุกลับไปรีเซทตัวเอง นาฬิกาที่หน้าปัดเซทเป็นเวลา1.00น.ถ้าเป็นแบบนี้ก็น่าจะเกิดจากจุดใกล้เคียงกันหรือของคุณแอร์อาจจะตัวเมนฟิวส์หลวมก็อาจเป็นไปได้ ลองดูครั

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้