ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย giftza_blurkbz, 6 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. giftza_blurkbz

giftza_blurkbz New Member Member

93
    0
    0
    ผมใช้ Isuzu Kbz 2500 วาง ca 18 det เกียร์ออโต้ เทอร์โบการ์เร็ต M 24 เฟืองท้ายเซ็ทดริก
    จะเปลี่ยนเทอร์โบควรใช้ของอะไรดีครับ (เอาไปวิ่งสนามราชบุรี สนามที่แล้วรถเสร็จไม่ทัน)
    ขอข้อเสนอแนะหน่อยนะครับ

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ปรับบูสเพื่มก็แรงแล้วคร้าบ

3. giftza_blurkbz

giftza_blurkbz New Member Member

93
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ประมาณ 1 บาร์แล้วนะครับ
    แต่มันชอบเลื้อย เลยไม่กล้าใส่เต็มที่
    วิ่งได้ 15 ผมก้ดีใจแล้ว
    ใครไปราชบุรีวันเสาร์เจอกันนะครับ เข้ามาทักทายกันได้ครับ

4. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ถ้า สนาม ราชบุรี..................ก้อนาย A 4 M รูปข้างบนเลยครับ

ทักทายกันได้ นายคนนี้ เขาเป็นเจ้าของสนามครับ....................ไปมันทุกเสาร์ ( หรือปล่าว ).............อิ.............อิ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ที่ บอก ว่า เลื้อย นี่ ยังไง คับ ใส่ ยางเท่าไหร่ คับ ถ้า ไม่ให้ เลื้อย ก็ ใส่ยางกว้างขึ้นคับ เปนเต็ดเท่าไหร่คับตอนนี้

แล้วก็ โบ M24 นี่ ตัวไหนคับ ใช่ ตัว SR 20 ฝาแดงป่าวคับ

ปล. ถ้า จะออกแบบ ไม่เลื้อย ต้อง ออก รอบน้อยลงกว่านี้คับ แล้ว ค่อย หวด ช่วง เกียร์ 2 คับ รองดู ๆ

6. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    รถหรืองู ถึงได้เลื้อย

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    5555555555+

ถ้า เต็ด ซัก 80 ไม่ เลื้อย แน่ ๆ แต่ มัน ใช้ งานลำบาก อีตอนเข้าโค้งแรง ๆ จะ แหก โค้ง เอา

8. giftza_blurkbz

93
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    วันเสาร์ใครไปเจอกันครับ
    ตัวผมคงไม่กล้าขับเอง เดี๋ยวให้น้องขับครับ(ใจไม่ถึง ลูกยังเล็ก)
    เจอกันที่ราชบุรีครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

9. giftza_blurkbz

93
    0
    0
    ฝากถามนิดนึงครับ ทำไมสนามราชบุรีสนามที่แล้ว มีแต่แบร็กเก็ต 18 วิ.ครับ
    รุ่นอีกไม่จัดแล้วหรือครับ

10. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อ๋อ เป็นรายการพิเศษที่ทางร้าน MID WAY นครปฐมจัดขึ้นพิเศษ นะครับ หลังจากนั้นจะเป็ฯการแข่งปกติครับ

11. giftza_blurkbz

93
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้