ขอคำแนะนำในการเบิร์นลำโพงด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย jankdui(โหน่ง), 4 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    10" 1คู่ต้องเปิดกี่ชม. เปิดดังได้มั๊ยครับ:)

2. ก๋อย

ก๋อย Guest

0
    0
    0
    เปิดวอลลุ่ม 3/4 100 ชม.

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆแล้วผมว่ามันไม่ตายตัวนะคับ ผมเห็นบางยี่ห้อก็อาจจะสั้นกว่าหรือนานกว่านั้นนะคับ คือบางทีเปิดไป 100 กว่าชั่วโมงแล้วเสียงถึงจะเริ่มเข้าที่ก็มีคับ แต่โดยปกติมันก็ราวๆ 100 ชั่วโมงคับ เคยลองลำโพงในร้านได้เสียงคล้ายๆแบบไหน เราก็ฟังดูว่าตอนที่เราเอามาเบิร์นมันได้เสียงแบบนั้นหรือยังคับ ไม่ต้องไปนั่งนับชั่วโมงหรอกคับ ฟังมันไปเรื่อยๆ เสียงมันก็เข้าที่เองคับ

ส่วนควรเปิดดังมั้ย เครื่องเสียงมันก็เหมือนกับรถล่ะคับ ช่วงที่รถมัน Run-in มันก็ไม่ควรจะขับเร็วจิงมั้ยคับ

4. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ขอบคุณครับ
    เออ!!! ท๊อป สีรถที่ทำใหม่สวยมากเลยครับ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับพี่ :)

6. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    เง้อ มะรู้นะแต่ผมเปิด 50 ชั่วโมง รอ วอย์ส มันอุ่นๆ ละดูและอีกอาทิตย์ เปิดอีก 50 ชั่วโมง วอลลุ่มเพิ่มจากเดิมเล็กน้อย อาทิตย์สุดท้าย โหดๆ ผ่านได้ก้อโอเค เปิดวอลลุ่มเกือบสุด 15 นาที 55555+ สะใจเจงๆแต่ก้อรอดมาได้ แล้วก้อใช้ได้ถึงทุกวันนี้ กี่เดือนระหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้