ถามเรื่องเครื่องอีโว5.6.7.8.9.ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย กําลังจะเป็นอีโวครับ, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมกําลังจะวางเครื่องอ่ะครับ แต่ติดตรงที่ผมดูไม่ออกว่าเครื่องไหนรุ่นอ่ะไร

อยากให้พี่ๆบอกวิธีดูเครื่อง 5.6.7.8.9 ดูตรงไหนที่แตกต่างกันอ่ะครับเพราะที่ดูมันดันฝาแดงเหมือนกันหมด

เลยงงคดูไม่ออกครับ

เอาแบบว่าที่ดูหลักๆเลยนะครับ กลัวโดนหลอกอ่ะครับ

แต่ผมต้องการเครื่องอีโว7อ่ะครับดูตรงไหนว่าเป็นเครื่อง7

ขอบคุณทุกคําตอบนะครับ

1. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    เครื่อง 7 นะครับ ดูที่ฝา จะมีตัวนูนคำว่า EVOLUTION
    อยู่ แล้วดูตัวเทอโบ รหัสจะเปน TD05 HR 16G6 9.8T
    หรือถ้าฟลุ๊กๆอาจได้เปนโบรุ่นRS รหัส TD05 HRA 16G6 9.8T
    คร่าวๆก็ตามนี้ครับ รายละเอียดนอกจากนี้ เดี๋ยวรอกูรูท่านอื่นนะครับ

2. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ที่จริง สี่ ห้า หก เนี่ยดูยากสุด นะคับ
    เจ็ด แปด เก้า ฝาครอบวาว ไม่เหมือนกันคับ
    เจ็ด เขียนว่า อีโวลูชั่น ฝาครอบวาว เบากว่า สี่ห้าหก เกือบ สองโล ส่วนใหญ่ อู่ อีโว จะมี ฝา เจ็ด แปด กองอยู่ เพราะขันแตกหมด
    ถ้าไม่เคยมือ เพราะ สี่ห้าหก ขันหนักได้ไม่ค่อยแตก ตัวผมก้อแตกไปฝานึงเหมือนกัน
    ด้านแคม ก้อจะเบากว่า เหมือนแปด แต่เก้า เป็นไมแวคแล้วดูง่ายคับ ไม่เหมือนกันเลย
    ที่น่าเป็นห่วงก้อ สี่ห้า หก นี่ละคับ ต้องไปถามพี่ลิ้มแล้วคับ
    เฉลิมชัยกลการ เจ้าพ่อ อีโว คับ
    ของดีๆ ถูก ๆ อยู่ ที่นั่นคับ ลองดู
    ผมซื้อ กับพี่ ลิ้ม ไม้จิ้มฟัน ยัน เรือรบ อะคับ สำหรับรถผม
    เบอร์ พี่ ลิ้ม พระราม สองคับ
    ศูนแปดหนึ่งแปดสองเก้าสองหกสองสูน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้