มีใครเติมe20บ้างครับเครื่องเดิมนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toffee Dulyapat, 21 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    มีใครเติมe20บ้างครับเครื่องเดิมนะครับ

2. ครับเติมอยู่วิ่งปกติ แก๊สบ้างน้ำมันบ้าง

3. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    กะว่าจะเติมอ่ะครับจะสลับ91กะe20อ่ะครับ

4. ผมคร้าบบบบ อิอิ

5. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    มันจะวิ่งดีป่าวอ่ะ..

6. ของผมปกติดีทุกอย่างน่ะ ก่อนจะที่จะมาเติม ผมก็เปลี่ยนหัวเทียน. เปลี่ยนกรองอากาศ. ตั้งไฟให้แรงอีกชักนิดอ่ะคับ

7. แต่รถผมมันเก่าล่ะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคย โอเวอร์ฮอล์เครื่องใหม่เลย วิ่งสุดๆได้แค่ 140-150 เอง

8. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เครื่องga15หรือga16ครับ

9. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    อ่อ...ของผมเองga16สุดๆก้อ200ทางตรงๆยาวนะกว่าจะได้รอบนะถึงยุ

10. อิจฉาเลย

11. ของผมมันมีอาการเวลาเหยียบสุดถึง 150 เกียร์ มันจะเฉดมาที่เกียร์ 4-5 ขึ้นลงๆแบบเนี่ยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะรัย

12. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เติมมาละครับเด๋วลองวิ่งดูสักสองสามวันอ่ะว่าจะเปงไรป่าว

13. เปลี่ยนสายน้ำมันก่อนก็ดีคับ ใช้มันมานานคงเสื่อมสภาพแล้ว ไม่ถึงร้อย รูใน 8 mm

14. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เปลี่ยนในห้องเครื่องมาแล้วครับก่อนหน้านี้ สายเข้ารางหัวฉีดมันแตก

15. ผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วคับ

16. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    สรุปผลนะครับเติมe20ยังไม่มีปัญหาอะไรครับสตารตอนเช้าๆเครื่องเย็นๆที่เดียวติดครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้