รบกวนอยากทราบข้อมูลเจ้า POP - UP คับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Mod...kub, 20 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    อยากทราบอะคับว่า เจ้าปลาคาร์ฟ(pop-up)อะคับถ้าผมจะซื้อ 1.จุดที่ต้องแก้ไขเป็นอันดับต้นๆเลยมีอะไรบ้างอะคับ
    2. แล้วเครื่องเดิมๆส่วนใหญ่ของpop-upเป็นอะไรอะคับ

3. ถ้าจะใส่3s-geไอดีกลมราคาจะประมาณเท่าไหร่อะคับ

4.รุ่นนี้มีใครทำเป็น GT-four บ้างไหมอะคับ แล้วทำยาก(ราคาอะคับ)ไหมคับ

รบกวนด้วยผมคับสนใจรุ่นนี้กับmr-2อยู่อะคับเลยขอข้อมูลการตัดสินใจคับ

2. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    รบกวนไปที่เวบ www.celica-thailand.com ครับ จะสะดวกกว่า

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ตอบให้ครับเท่าที่จะตอบได้นะครับ

1.ควรแก้ไขมันมีได้ทุกจุดครับอยู่ที่ว่าคุณจะเจออะไรครับ

2.ส่วนใหญ่จะเป็น5S-FE ครับ 2200cc

3.เครื่องพร้อมเกียร์25000 ค่าแรงค่าวางเบ็ดเสร็จอีกซัก 15000 ครับ

4.ยังไม่เคยเห็นใครแปลงครับ เพราะต้องทำเยอะ ย้ายถังน้ำมันและอย่างอื่นอีกหลายอย่าง แล้วทำไปแล้วความแรงเมื่อเทียบกับพวก EVO IM สู้ไม่ไหวครับ เลยไม่นิยมมีใครทำครับ

ถ้าสนใจตัวนี้กับ MR2 ถ้าเป็นผมมีงบที่จะซื้อได้ ผมเลือก MR2 ครับ เป็นอะไรที่ได้อารมณ์รถแข่งมากครับ

ขอให้ได้รถไวไวนะครับ

4. guyover

guyover New Member Member

5
    0
    0
    รถผมสวนอิมครับ

5. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ในที่นี้ หมายถึงรถที่มันstdนะครับ ไม่ใช่โมดิฟายแบบรถคุณพี่ครับ

ที่ผมหมายความอย่างนั้นไม่ได้บ่งบอกว่า Celicaมันไม่ดี แต่ด้วยความเป็นจริงที่รถมันหนักถ้าเทียบกับพวกอิมหรืออีโว(ถ้าไม่รื้ออะไรเลย)

เราคุยถึงSTDครับ ไม่ใช่โมดิฟาย

ปล.รถคุณพี่ก็ไฟป๊อปนะ โมดิฟายตั้งเยอะน่าเอาไปแข่งในสนามสร้างชื่อให้Celicaบ้างนะพี่
    ผมจะไปเชียร์ทุกสนามเลย

6. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0

โอ้โหหหหหหหหหหห สวนอิมเรยเหรอคะ น่าภูมิใจจิงๆเรยค่าาาาาาาาา เก่งมั๊กๆๆๆ :D

ว่าแต่ กะทู้มันพูดถึงรถที่ยังไม่ได้โม มะใช่เหรอคะ อุส่าเข้ามาอ่านหาความรู้ เจอrep นี้ ตกใจหมดเร้ยย แหมๆๆ เก่งค่ะเก่ง :p

เก่งๆแรงๆ แบบนี้ มะเห็นไปลองวิ่งดูเวลากันที่คลอง 5 บ้างเรยอะคะ??

วันนั้น งาน 3S ก้อมะเห็นมีซิลิก้าโมดิฟายแรงๆ โผล่หัวปลาดุกไปวิ่งกันเลยซักคัน นู๋ก้อแอบชอบซิลิก้าอยู่ กะไปดูไปเชียร์ 3S วิ่งกันซักหน่อย มีแต่ mr2 วิ่งกันหนุกหนาน ช่างน่าภูมิใจจิงๆเรยค่ะ ซิลิก้าคลับ เอ๊หรือว่าเอาซิลิก้าวางเครื่องอื่นกันหมดแล้วเหรอคะ?? :confused:

อุส่าสวนอิมได้ น่าเอาไปโชว์ตัวเป็นๆให้เห็นวิ่งกันจิงๆบ้างนะคะ มะใช่แค่มาโชว์โม้กันในบอร์ด ว่ารถชั้นดีหยั่งงั้น แพงหยั่งงี้ สวนคันนั้น แซงคันนี้ วิ่งได้จิงรึเป่าก้อมะรุ้ เอ๊? หรือแค่แต่งไว้โชว์กันเอง โชว์พาว โชว์ความรวย กันเองในคลับ แต่เอาจิงๆก้อแค่วิ่งแข่งลองกันแค่บนทางด่วน หรือไว้หนีตำรวจละมั้งคะ เห็นแบบนี้แล้ว(โครตตต)เซ็งค่ะ (ถ้าเคืองก้อขออภัย แค่พูดเรื่องจิง :p )

ถ้าบอร์ดนี้ ไว้เพื่อคุยเพื่อโชว์กันแบบนี้ นู๋ก้อคุยได้ :cool:

...นู๋ก้อสวน 200 1UZ มาแล้วเหมือนกัน กากๆว่ะ เอ๊ยย ก๊ากๆๆๆ

นี่ก้อนะ ปิดบอร์ดนี้ไปเรยเด่ะ เปลืองเนื้อที่ RCW เค้า ถ้าวันหลังหลังคนมาใหม่ จะได้เข้าเวปใหม่ไปเลย เสียเวลา วู้

7. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ปิดเเล้วป๋มจาอยู่ไหนอ่า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้