สอบถามท่านผู้รู้ถ้า J/bo ติดแก๊สจะเป็นยังไง

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย toloza, 19 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toloza

toloza New Member Member

1
    0
    0
    อยากรู้ว่าถ้านำเครื่อง J-BO ไปติดแก๊สจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ถ้ามีจะมีวิธีแก้อย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับทกรุณาให้คำตอบ

2. TOY_Cef-white

TOY_Cef-white New Member Member

93
    0
    0
    ต้องใช้น้ำมันให้นิ่งชัวร์ก่อนนะคับ.... พอติดแก๊สแล้วจาได้แก้ปัญหาถูก

ไอ้เรื่องปัญหาเจอทุกคันคับ คือ ติดตั้งแล้วลองไปวิ่งดูก่อนแล้วกลับมาจูนอีกทีก็จบคับ

ของผม 1J-GTE / โบ 2J / เกียร์ Auto / ปลั๊กบาง TRC แตนๆ คับ

หม้อต้ม ไบแก๊ส + mix 29 mm ปรับมือคับ

จากเคยทานน้ำมัน 4 บ./กม. พอติดแก๊สเหลือแค่ 1.50 บ./กม. คับ (เหยียบกระจาย ไม่เกิน 2 บาทคับ)

อาจจะเหนี่ยวไม่มันเหมือนน้ำมัน เพราะมันเป็นพลังงานทดแทน

+++ แต่ถ้าจูนดี แก๊สพอเวลาบูสท์มาล่ะก้อ ใจมีเท่าไหร่ใส่ให้หมดคับ กล่องไม่ตัดเหมือนน้ำมันด้วย :D+++

3. safira

safira New Member Member

12
    0
    0
    ของผมสองบาทกว่าแน่ะช่วยแนะนำหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้