++ อยากทราบวิธีตั้งรอบเครื่อง ++

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย suede, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    พอดีเพิ่งวางเครื่อง 4 อีโบมา รอบเครื่องตอนเดินเบามันอยู่ที่ประมาณ 1500 รอบ

อยากทราบวิธีตั้งรอบเครื่อง เพราะรู้สึกว่ารอบมันจะสูงไป

บูสสแตนดาร์ดมันอยู่ที่เท่าไรคับ

เวลาซัดเกียร์ 1 กะ 2 เครื่องมันสะดุด แต่ 3 กะ 4 ไม่เป็นไร อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    คุณ เห็นเซนเซอร์ ลิ้นปีกผีเสือหรือเปล่าครับ เป็นสีดำ เป็นกล่องสี่เหลือม หรือเป็นวงกลม ปรับจะมี3 หรือ4 ปลั้ก
    มันจะอยู่ตรงหลังท่อไอดี
    แล้วมันจะอยู่ข้างบนลิ้นปีกเสื้อ จะมีจุกดำๆๆปิดอยู่ เปิดจุกดำออก แล้วมันจะมีรูน็อตปากแบบอยู่ให้หมุนเข้าหรือออก
    รองดูว่าฝั่งไหนมันต่ำนะครับ
    มันอะไรก็โทรมาได้
    ตู่ 086-0337951

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สะดุลอย่างไร

4. suede

565
    17
    18
    เวลากดคันเร่งเกียร์ 1 กับ 2 รอบประมาณ 4 พันรอบ เครื่องมีอาการเหมือนกล่องตัด
    แล้วรถก็วิ่งแบบสะดุด กระตุก ๆ ประมาณนี้คับ
    แต่เกียร์ 3, 4, 5 สามารถลากรอบได้เกิน 4 พันรอบ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ

5. chonlayut

1,514
    5
    0
    แล้วถ้าเดินคันแร่งช้าๆๆเป็นหรือเปล่า

6. suede

565
    17
    18
    ยังไม่ได้ลองคับ ถ้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีคับ

7. suede

565
    17
    18
    หมุนแล้ว แต่รอบมันไม่ยอมลงอะครับ แล้วพอไขขึ้นมา รถมีอาการกะตุกครับ

ไม่ทราบว่าจะทำไงได้มั่งครับ ขอบคุณครับ

8. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เป็นเรื่องแล้วววววววว .... เอาใจ ช่วยยยย

9. suede

565
    17
    18
    ข อ บ คุ ณ ค รั บ :)

10. ART@@@@@@

ART@@@@@@ New Member Member

16
    0
    0
    ลองดู

.....ลองดูว่ามีท่อเเวกคั่มเเตกหรือฉีกขาดไหม(บริเวณเเถวๆท่อรวมไอดี) ของผมอาการเเบบเดียวกันเลย:D (เเต่ท่อเเวกคั่มของผมไม่ขาด) ผมเลยถอดลิ้นปีกผีเสี้อออกมาล้าง....เเล้วปรับจูนไหม่ รอบเดินเบาจูนได้ตําถึง600-900รอบ เสียเงินเเค่80บาท (ค่านํามันล้าง+ปะเก็น)

11. suede

565
    17
    18
    ข อ บ คุ ณ ค รั บ แ ล้ ว จ ะ ล อ ง ดู ค รั บ

12. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ขอบคุณครับ เอาไปใช้ได้พอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้