รบกวนผู้รู้ ke70 ใส่ล้อ 13 ต้องใส่สปิงกับโช๊คอะไรครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย naLeng, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naLeng

naLeng New Member Member

1
    0
    0
    คือ ว่า ผม เปน มือ ใหม่ น่ะ ครับ อยาก จา ทราบ ว่า ke 70 ถ้า ใส่ ล้อ 13 แล้ว จา โหลด รถลง มา อีก นี้ ต้อง ทำ อย่าง ไง หรอ ครับ ขอ แบบ ละ เอียด หน่อย น่ะ ครับ ผม มือ ใหม่ ต้อง ใส่ สปริง อะ ไร แล้ว ใส่ โช๊ค อา ราย ถึง จะ พอ ดี ขอบ คุน มาก ครับ

2. chanaphai

chanaphai New Member Member

25
    0
    0
    มีสปริงหลังยี่ห้ออะไรไม่รู้ใส่ ke70 เส้นสปริงใหญ่ประมาณ 14 มม. ตัดโหลดลงมาแล้วครับ สนใจโทร 086-7704953 อาร์มครับ

3. ton_altis

ton_altis Member Member

55
    0
    6
    อยู่ที่งบประมาณครับ
    ล้อ 13 โหลดได้เยอะ หลายนิ้ว ขึ้นอยู่กับความกว้างของล้อด้วย สปริงโหลดแท้ๆมาใส่ก็พอหาได้แต่ส่วนใหญ่มักมีแยกคู่ คือหน้า-หลังจะเป็นคนละชุดคนละยี่ห้อ หรือเอาแบบของเดิมตัดก็ได้
    จริงๆผมก็มีของเดิมตัดลง 2 นิ้วทั้ง 4 ตัว กับโช้คแกสคู่หลัง จะหนืดกว่าของเดิมๆ สนใจก็ PM มาได้
    ถ้างบเยอะ เล่นแบบสตรัทปรับเกลียวที่เค้าแปลงมาแล้วไปเลยครับ เอาสูง-ต่ำแค่ไหนตามชอบ มักเจอแต่คู่หน้าที่มาพร้อมคาลิเปอร์+จานระบายใหญ่กว่า ส่วนคู่หลังก็หาสปริงโหลดแต่มักเจอแบบแข็งๆกับโช้คแกสดีๆซักชุด น่าจะจบที่ 15000 ขึ้นไป

4. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ผมใช้โช๊คหลัง TRD + สปริงโหลด TRD ไม่ต้องตัดเลยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้