ตัวนี้ใช่ KE35 หรือเปล่า

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย mreak, 22 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mreak

mreak New Member Member

5
    0
    1
    พอดีกำลังจีบเจ้าของเขาอยู่ครับ ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ใช่ KE35 หรือเปล่า ราคาซื้อขายซักเท่าไหร่ดีครับ คันนี้คอนโซลหน้าไม่ใช่ของเดิมแล้วครับ แต่สภาพโดยรวมยังดี

2. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ถุกๆๆๆๆต้องครับ

3. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    รุ่นนี้ราคาไม่แรงมากครับ แต่ทำออกมาสวยแน่ๆ

4. TON42

TON42 Guest

0
    0
    0
    ใครมีรูปรุ่นนี้แต่งขอชมบ้างดิ พอดีได้รุ้นนี้มาอยากแต่งแต่ยังไม่มีแนวเลย

5. mreak

5
    0
    1
    ราคาซื้อขายเท่าไหร่ดีครับ

6. mreak

5
    0
    1
    ราคา 20000 ภาษีขาดมา 10 ปี ดูจากเล้มทะเบียนแล้วไม่น่าจะต่ออายุได้ เพราะติดต่อเจ้าของเดิมไม่ได้แล้ว ว่าจะซื้อมาสวมทะเบียนดีไหมครับ

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ถ้าทะเบียนขาดแล้วเจอปัญหาแบบนี้ใจนึงอยากให้มองผ่านไป ถึงรถเก่าจนท.ไม่สนใจเท่าไหร่
    ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาเช่นอุบัติเหตุแล้วตำรวจขอดูเล่มแล้วมันยุ่ง มีคำสอนอยู่คำนึงที่มีเพื่อนแม่สอนไว้ว่า
    "ของมันอยู่กับตัว" ลองคิดๆ ดูว่าได้คุ้มกับเสียไหม

ถามว่าจัดการได้ไหม โอนได้ไหม ก็ทำได้ แต่คุ้มหรือเปล่า ตอบไม่ได้ เรื่องโอนรอให้พี่สู้มาตอบดีกว่า แต่ต้องรู้ว่าเจ้าของเดิมเป็นใคร ต้องมีค่าน้ำร้อน-น้ำชาเพื่อไปคัดสำเนาทะเบียนราษฏร์ เจ้าของรถคันเดิม
    เหมือนกับรถของพี่สู้ (RT 100) ที่เพิ่งขายไป ถ้าเจ้าของเดิมเสียชีวิต ก็ต้องสืบไปอีกว่าเจ้าของที่แท้จริงเป็นใครอีก

8. zuu@za

140
    4
    0
    ยาวครับยาว

หาทะเบียนมาสวมกีกว่าครับถ้าคิดว่าเอาไว้ใช้เอง ราคาประมาณ3-5พันครับ

หรืออาจจะได้ถูกกว่านั้น แต่ต้องทำอะไรอีกนิดหน่อย

หรือหาซื้อซากมาเลยครับ

ถ้าเอกสารเจ้าของเก่าอยู่ครบ พอทำให้ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจราคาครับ

อันนี้ประมาณนะ ค่าภาษี ต่อปี 600 10ปี6000 ค่าปรับ ค่าเดินเรื่อง

เกือบๆๆหมื่น

ผมว่าถ้าเอาไว้ใช้หาทะเบียนสวมดีกว่า

ต่อทะเบียนตรวจนอกได้ เอาเล่มไปอย่างเดียว

ลองคิดดูครับ

9. mreak

5
    0
    1
    ทำไมในบอร์ดมีคนพูดถึง / เล่น รุ่นนี้กันน้อยจัง ไม่เป็นที่นิยมกันเหรอครับ

10. zuu@za

140
    4
    0
    ไม่รู้เหมื่อนกันครับ

อาจจะยังไม่เป็นที่นิยมหรือกระแสยังไม่แรง

แต่ผมไม่ได้ตามกระแสนะ

เพราะKE 20 ผมใช้มาตั่งแต่จบมาใหม่ๆๆๆ

พอใช้ๆๆไปเริ่มรัก เป็นความชอบส่วนตัว

จนเข้าสายเลือดไปแล้ว

ผมใช้มันมาจะ10กว่าปีแล้วครับ

11. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    คันนี้ขาย40,000บ.ต่อลองได้ เดิมทุกอย่าง ยกเว้นไฟท้าย ล้อ 13 - 7 นิ้ว
    ปล....แต่อยู่เชียงรายคับ

12. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    upup

13. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    up up==

14. Nampeake35

Nampeake35 New Member Member

8
    0
    0
    ได้ ke35 มาคันหนึ่งแล้วล่ะ หลังจากเข้ามาซุ่มอยู่พักใหญ่ แอบดูรถคุณโอ๋2อู่ กล้วยของคุณเจ(2อู่แล้วเหมือนกัน) คำปรึกษาของคุณยศ คุณโจ และคนอื่นๆอีกหลายคน ตอนนี้ได้มีรถกับเขาบ้างก็จะมาขอคำปรึกษาบ้าง ตอนได้ไปดูรถก็เห็นสภาพแล้วละว่าต้องทำเยอะเหมือนกัน แต่นะ ชอบรุ่นนี้อยู่ และก็ภรรยากำลังใจดีอนุญาตให้ซื้อหลังจากที่อ้อนกันมานาน เอาก็เอา สภาพรถนะคอนโซลแตกลอกหมดแล้ว จะหุ้มใหม่หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยดีนะ ยางขอบกระจกยางขอบประตูขาดหมดแล้ว อันนี้หายากจัง พอจะทราบไหมครับว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน หรือใช้ของรุ่นไหนแทนกันได้บ้าง อย่างเซลิก้าของคุณหนุ่ย เพราะเป็นกระจกเปลือยเหมือนกัน หรือของซูบารุ ใช้กันได้หรือเปล่านะ ผมไม่เคยดูซักที สนิมก็ซุกอยู่เยอะเหมือนกัน จะไปทำที่ไหนดี หรือจะไปอู่ใหม่ที่คูณเจเพิ่งไปทำ เห็นผู้ช่วยช่างท่าทางขยันขันแข็งดี แล้วปัญหาอื่นจะมาเล่าให้ฟังอีก

15. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ก่อนอื่นก็ต้องดีใจด้วยครับ สำหรับผู้ที่รักรถสูงอายุเหมือนกัน

ในส่วนของอะไหล่ตัวรถและก็พวกยางต่างๆก็ลองไปดูที่ร้านบางไผ่ก่อนก็ได้ คอนโซลถ้าหาของ(เก่าสภาพดี)ตรงรุ่นไม่ได้ก็หุ้มใหม่ ส่วนเรื่องสีก็ค่อยๆดูเช็คราคาแถวๆที่เราสะดวกก่อน เพราะอย่างน้อยมันก็สะดวกในการเดินทางไปดูช่างเค้าทำรถเรา

แต่ยังไงก็อย่าลืมในส่วนของเครื่องยนต์และช่วงล่างรวมถึงเบรคของรถด้วยนะครับ

16. Nampeake35

8
    0
    0
    จริงครับ เบรคไม่ค่อยดีเลย ไอ้ตัวเล็กอยากนั่งด้วยยังไม่อยากให้นั่งเลย เดี๋ยวต้องไปทำเบรคก่อน ยางขอบกระจก เช็คที่บางไผ่ 2-3ร้าน ไม่มีเลย พอจะมีเบอร์โทรร้านแถววรจักรไหมครับ

17. jay7000

275
    0
    0
    ถ้าจะเช็คแถววรจักร ผมว่าคงต้องไปเดินเช็คเองหน้าจะดีกว่าครับ เพราะของพวกนี้คิดว่าไม่ใช่ของที่ร้านค้าเค้าขายประจำ คงต้องค้นนิดหน่อย

18. Nampeake35

8
    0
    0
    อืมม ครับผม คงต้องค่อยๆเก็บของต่อไป เอ่อ คุณเจมีของแต่งรถเก็บไว้เยอะหรือครับ เห็นมีกระจกไว้แบ่งให้น้องๆอยู่ ถ้าอยู่ใกล้ๆจะแวะไปเยี่ยมซักหน่อย แต่ก่อนก็เคยทำงานอยู่แถวบางละมุงหลายปี

19. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    สวยครับ KE 35 ถ้าได้หางหลังที่เป็นขั้นบันได้ อีกอย่าง โคตรแจ่มเลยละคร้าบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขับแล้ว เจ้า KE 36 ผมมันตก

ว่าจะรอเวลาเข้าอู่ ทำสี พ่อผมรักผม แต่ไม่เข้าใจ เขาหวังดี

เลยเอาที่ แปะผมหม้อ สีเงิน ๆ ไปแปะไว้ที่ รางน้ำยาวเหยีบด

เป็นเรื่อง ทะเลาะกับพ่อตัวเองจนได้ เครียด

20. jay7000

275
    0
    0

อ๋อ กระจกผมมีอยู่ 1 คู่ครับมันติดรถมาตอนที่ซื้อ แล้วผมถอดออกครับ น้องๆที่แวะมาที่บ้านผมเค้าบอกว่ามาเที่ยว"สวยกล้วย"เหอะๆๆๆ ส่วนใหญ่ที่บ้านมีแต่ล้อครับ :D

21. Nampeake35

8
    0
    0
    ของผมก็รั่วครับคุณโอ๋ ฝนตกทีต้องรีบหาที่หลบ ข้างหลังเข้าทางไฟท้าย ข้างในยังหารูไม่เจอ เข้ามาทีแทบจะเลี้ยงปลาได้
    คุณเจมีกล้วยตาก เหี่ยวๆ แห้งๆ ราคาเบาๆมั่งไหมละครับ จะได้ขอแบ่งมั่ง แบบอวบๆอ้วนๆ ราคาเกือบเท่าตัวรถอยู่แล้ว คงต้องเอาไว้ทีหลัง

22. jay7000

275
    0
    0
    เหอะๆๆก็มีราคาแบบ"อนุบาล"อยู่เหมือนกันครับ แต่เป็นกล้วยของ BR ขอบ 15 นิ้ว เป็นล้อแบบ 2 หรือ 3 ชิ้นไม่รู้ (ไม่ใช้หลุดออกมาเป็นชิ้นๆแล้วไปประกอบเองนะ) ส่วนถ้าเป็นล้อชิ้นเดียวราคาก็เข้าระดับประถมแล้วอะครับ (ขอบ 15 นะ)

23. neoarch

neoarch New Member Member

10
    0
    0
    ผมมีกันแดดตรงกระจกหลังที่เป็นขั้นบันไดสีดำสำหรับ KE35ตรงรุ่นใครอยากได้โทรมา 0811391196
    ซื้อมา1800ขาย1500มันใส่KE30ไม่ได้นะครับ

24. Meng

87
    0
    0
    ของผมมันเข้าทั้งข้างหน้าและหลังเลย เปิดประตูหลังที น้ำก็จะไหลออกมา มันเข้า

ไปขังไว้นะครับ คอเดียวกัน

25. pongsatorn_ke

pongsatorn_ke New Member Member

15
    1
    0
    ต้องถอดมายาซิลิโคนใหม่ เห็นเขาทำมาแล้ว แกะคิ้วออก แล้วยิงซิลิโคน และประกอบกลับ อันนี้ได้ช่วคราว ถ้าจะค้างคืน เอ้ย ...หายขาดต้องรื้อปะผุใหม่ครับ

26. Nampeake35

8
    0
    0
    อืออ ขอบ15 ราคายางก็หลายตังเหมือนกันนะ เออ ถ้าจะเอาเนี่ย พอจะมีทางส่งให้กันได้ไหมครับ อยู่โคราชแน่ะ ถามเป็นความรู้นิดนึงครับ ขับหลังอย่าง ke เนี่ย ออฟเซตประมาณเท่าไหร่ เห็นส่วนมากล้อหลังจะหุบเข้า เอาใส่ยางหน้ากว้างไม่เกิน195 ไม่ต้องขนาดดึงโป่งแบบของคุณโอ๋ก็ได้ เดี๋ยววิ่งไม่ออก เพราะเครื่องเดิมแค่เปิดแอร์ยังจะดับเลย
    กันแดดกระจกหลังเนี่ยยังไม่เคยเห็นของจริงเลย น่าสนใจเหมือนกัน
    รถผมนะ กว่าจะถึงมือช่างตัวจริง ผมหมดซิลิโคนกับกาวตราช้างไปหลายแล้วครับ

27. jay7000

275
    0
    0

ราคายางขอบ 15 เบอร์ 195/50/15 ถ้าเป็นยางมาจากอินโดฯตกเส้นนึงไม่เกิน 2 พันครับ ถ้าต้องการล้อแบบขับสบายๆพวงมาลัยไม่หนักเวลาจอดรถในที่จำกัดก็ใส่ขนาดความกว้าง 6 นิ้ว หรือ 7 นิ้ว ก็พอครับ ไม่หนักกำลังเครื่องเท่าไหร่ :)

28. Meng

87
    0
    0
    ของผมมันห้าวครับ แค่ตอนนี้ใส่ ยาว yogohama S dive 205 /50 /15

ที้ง 4 เส้น ยังจะหมุนไม่ไปเลย ขับที กล้ามขึ้น ยิ่งเวลาถอยเข้าซอง

เมื่อย ไม่รู้จะทำอย่างไร ปั้มพาวเวอร์ก็มี แต่ไม่รู้จะทำได้เปล่า

29. Nampeake35

8
    0
    0
    ของผมดีหน่อยที่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยลำบากเวลาจอด
    แต่เครื่องนี่สิไม่ค่อยมีแรงเปิดแอร์ทีจะดับเสียให้ได้
    ไม่รู้ว่าคอมแอร์ใช่ของเดิมหรือเปล่า เวลาเปิดแอร์ดึงเครื่องน่าดู

ฟิล์มกระจกหลังเสื่อมหมดแล้ว ลอกไม่ออกด้วยสิ พอดึงก็ขาดเป็นชิ้นเล็กๆ ไม่รู้ทำไงดี

30. jay7000

275
    0
    0
    ลองเอาไดร์เป่าผมเป่าดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้