ประกาศ! เพื่อทราบ และออกความเห็น งานวิ่ง PFSC

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    จากที่ได้ประสานงานกับทาง Promotor ของงานนี้

Bluebird Club เหมารายการมา 1 รายการ
    ซึ่งจัดให้เฉพาะรถ Blubird และสมาชิก Blubird Club
    ร่วมกิจกรรม motorsport และรวมถึงพัฒนาทักษะการขับรถแข่ง
    ในสนามปิดตามรูปแบบของ Circuit Race

ในรายการ Circuit Race ที่ทาง Club ได้ Book นั้น
    มีสิทธิที่จะทำการวิ่งได้ทั้งหมด 15 คัน..... โดยถึงวันนี้
    มีนักแข่ง Confirm สมัครแข่งขันในรายการ เท่ากับ 10 คน 10 คัน...

ทาง Promotor เลยเสนอว่า น่าจะมีการจัดกิจกรรมเพิ่มเติม
    เพื่อให้ผู้ที่สนใจ (เฉพาะ สมาชิก BB Club และใช้รถ BB) ลงวิ่ง
    ในสนามพีระพัทยา เพิ่มให้ครบเท่ากับจำนวนที่กำหนดในรุ่น คือ 5 คัน

จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ เพื่อ Sound เสียงนักแข่งและผู้สนใจจะลอง
    ลงวิ่งในสนามพีระ เพื่อพัฒนาเป็นนักแข่งต่อไป.....

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผู้ที่สนใจจะต้องมีข้อกำหนดตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้...
    1. เป็นสมาชิก BLUEBIRD CLUB โดยสมบูรณ์
    2. รถที่จะวิ่งในรายการ C2 ของ BB Club ต้องเป็นรถ
    Nissan Bluebird เท่านั้น......
    3. Confirm เรื่องความสนใจและแจ้งความจำนงด้วยตัวท่านเอง
    ที่ผม ภายใน 18.00 น. วันที่ 25 มกราคมนี้
    4. ค่าใช้จ่ายที่ทาง Promotor หรือคณะนักแข่ง เรียกร้อง
    จะต้องดำเนินการโดยผู้แจ้งความจำนง ภายในวันที่ 27 มกราคม
    และค่าใช้จ่ายนี้ (ไม่น่าเกิน 1000 บาท) จะจ่ายคืนก็ต่อเมื่อมีกรณีที่
    Promotor ห้ามมีการจัดการวิ่งเพิ่มเติมเท่านั้น กรณีอื่นๆ ทาง
    คณะผู้ดำเนินงานจะไม่ดำเนินการส่งคืนเงินดังกล่าวในทุกกรณี
    5. ผู้ร่วมรากายเพิ่มเติมนี้ จะไม่มีสิทธิในถ้วยรางวัล หรือของรางวัลใดๆ
    ในรายการนี้เลย....
    6. ตารางเวลาวิ่ง และกฏระเบียบในการวิ่งของชุดที่ขอวิ่งเพิ่มเติม 5 คันนี้
    ขึ้นอยู่กับข้อตกลงของ Promotor และนักแข่งในราการทั้ง 10 คนเป็นสิทธิขาด
    และข้อตกลงนั้น จะถือเป็นสิทธิขาด (จะประกาศหลังจากสรุปกับ Promotor
    ของรายการอีกครั้ง)
    7. หากมีการประท้วงและหรือไม่เห็นด้วยกับการวิ่งในสนามของผู้ที่วิ่งเพิ่มเติม 5 คัน
    จากนักแข่ง 10 คนดังกล่าว เพราะความไม่มีมารยาท ความไม่เคารพกฏของการแข่งขัน
    ความไม่พร้อมของตัวรถซึ่งอาจไม่ปลอดภัยต่อตนเองและผู้อื่น ท่านผู้นั้น
    จะต้องออกจากการวิ่งเพิ่มเติมทันที

จึงขอ Sound เสียงของผู้ที่สนใจ และนักแข่งทั้ง 10 ท่าน
    เพื่อการดำเนินการต่อไป...........

ปล. ถ้าผมขอเป็นผู้ดำเนินการตัดสินใจ ชี้ขาดในฐานะที่เป็น
    ผู้ Post ในกรณีที่มีความเห็นแตกต่างกันเล็กน้อย กรุณา Comment
    :cool::cool::cool::cool:

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    """""""""""""

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  4. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) เอ้า....................
    ขอเสียงหน่อย............

อิอิ
    ;)

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ดีครับเปิดโอกาสให้เหล่าสมาชิกได้มีโอกาสได้ลงไปฝึกเบื้องต้น
    ขับแบบไม่ถึงขีดสุดแบบแข่งขัน อืมดีๆๆ.....เห็นด้วยคับ น่าจะดี....

7. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขอเสนอว่ายินดีให้เพิ่มเติม อีก 5 คัน สำหรับผู้ที่สนใจ อยากลองวิ่งในสนามดูสักครั้ง

แต่อนุญาติ ให้วิ่งแค่รอบซ้อม เท่านั้นครับ เหมาะสำหรับผู้ที่สนใจสัมผัสกับบรรยากาศการวิ่งในสนามแข่งสักครั้ง อิอิ

รอบซ้อม น่าจะได้วิ่งสัก 5รอบสนามได้เป็นอย่างต่ำ

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืมๆ....

9. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ดีๆครับ เปิดโอกาศให้ลงไปสัมผัส สนาม ว่าแต่ ใครจะไปเพิ่มครับ ลงชื่อเลย อิอิ

10. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมเห็นชอบครับ.................

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ผมเห็นชอบครับ และขอเรียนเชิญสมาชิกบลูเบิร์ดคลับที่สนใจในกิจกรรมครั้งนี้ครับ โอกาสของท่านมาถึงแล้วที่จะร่วมพัฒนาทักษะการขับรถแข่งในรูปแบบของเซอร์กิด อย่าให้โอกาสดีๆเหล่านี้สูญเสียไปครับ
    ท่านใดที่คิดว่าตัวเองชอบ อยากพัฒนาฝีมือในการแข่งรถ อยากมีทักษะเพิ่มเติมในการขับรถแข่ง มาเลยครับ :welcome:

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ตารางแข่งของสนาม น่าจะออกได้เร็วๆ นี้........
    แต่คร่าวๆ นะครับ........
    - รอบซ้อม = ช่วงเช้าวันเสาร์
    - C2 Qualify = ช่วงบ่ายวันเสาร์
    - C2 แข่งจริง = ช่วงกลางวันวันอาทิตย์

สำหรับชุดวิ่งเพิ่มเติม ผมขออนุญาตห้ามวิ่งช่วงเวลาที่ C2 Qualify
    เพราะอาจมีการ Qualify รวมกับรุ่นอื่น และอาจะเกิดการขีดขวาง
    ซึ่งอาจนำไปสู่การเกิดอุบัติเหตุได้...........

เพราะฉนั้น ก็เหลือแค่ 2 ช่วงเวลาครับ........ comment เลยครับ...... :D

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไม่น่ามีปัญหาคับ แต่รบกวนฝากเพิ่มนิดนึงว่า อยากให้ผู้ดำเนินการ
    ช่วยเจรจากับทางผู้จัด ให้ สมาชิกที่จะเข้ามาร่วม กิจกรรมได้ลงซ้อม
    ในวันศุกร์ด้วยจะได้มะคับ .......อิอิ

14. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ........ok,,,,,,,ครับ ตามนั้น

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ...

16. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    สมาชิกในคลับ ที่ไม่ได้ลงแข่งแต่ที่เคยไปให้กำลังใจ
    มีใครสนใจในห้าคันที่จะเพิ่มไหมครับ ลงชื่อเลย

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  18. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เอาใครสนใจ ลงชื่อนะครับ ผมเชื่อว่าหลายท่านอาจมีปัญหาเรื่องปัจจัย เรื่องของสภาพรถ แต่ณ.วันนี้ ถ้าสนใจ ค่าใช้จ่ายก็ถูกลง
    แล้วอีกอย่าง อยากให้ลงไปสัมผัส แรงเหวี่ยงในการเข้าดค้งที่หาไม่ด้จากท้องถนนทั่วๆไป ซิ่งในสนาม ดีกว่าไปซิ่งบนถนนนะครับ
    ลองตัดสินใจกันดูครับ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อืม.................
    คนที่จะวิ่งเพิ่ม ต้องมีเครื่องแต่งกายเหมือนนักแข่งทั่วไปนะครับ
    1. เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
    2. รองเท้าหุ้มส้น
    3. หมวกกันน๊อก แบบเต็มใบ
    ที่ได้มาตรฐาน มอก. เป็นอย่างต่ำ
    4. ถุงมือ ถ้ามีได้ จะดีมาก.......

นะครับ........:D

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รับทราบคับ......อิอิอิ

21. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมมีถุงมือ กะ ชุดหมีครับ เหลือ1 ชุด จะดำเนินการ ให้ท่านที่สนใจ เอาไปใช้เลยครับ ไม่มีรองเท้านะ อิอิ

22. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เข้ามา.....ดูสถานการณ์คร๊าบบบ

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ขอบคุณคับมีใช้แล้วคับ....อิอิอิอิ...:D:D:D:D

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    ท่าทาง มีแค่ 10 คัน........

อิอิ
    :D

25. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    กองเชียร์หายไปไหนหมด อิอิ

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สงสัยยังไม่เข้ามา........อิอิอิ...

27. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมอยากใส่MOMO ของพี่โป้งอ่ะ อิอิ

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

29. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    คือผมสนนะคับพี่ๆเเต่รถยังไม่พร้อมเลยอะคับกลับไปมีอุบัติเหตุกับพวกพี่ๆอะคับ อิอิ
    เเล้วอีกอย่างผมยังไม่ได้เปนสมาชิกbbด้วยอะคับ :cry:
    ผมขอได้ไปเชียก็พอเเล้วคับ

30. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ...หายไปไหนกันหมด อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้