AlfaRomeo 156 วาง 3S gte direct coil ได้ไหมครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย WrestleMania, 7 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WrestleMania

WrestleMania New Member Member

2
    0
    0
    AlfaRomeo 156 วาง 3S gte direct coil ได้ไหมครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้มีเกียร์autoหรือเปล่าครับ
    ไม่เอาขับสี่นะครับ ต้องแปลงเยอะไหมครับ แล้วงบประมาณนี่น่าจะจบที่เท่าไหร่ครับ
    คืออยากได้แบบเดิมๆ ไม่เสียรถ และอุปกรณ์ภายในเช่นพวกเกจ์วัดค่าต่างๆยังใช้ได้ดีน่ะครับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เสียดายรถแทนครับ

3. WrestleMania

WrestleMania New Member Member

2
    0
    0
    มีปัญหาเรื่องเกียร์อ่ะครับ ค่าเปลี่ยนลูกนึงสงสัยวาง Beamsได้3รอบ
    จะขายต่อก็ทำใจเรื่องราคาไม่ได้

สนใจตัวdirect coilอยู่ กะว่าถ้ามีอู่ทำได้เนียนๆ ไม่ต้องทุบต้องเฉือนก็สนใจอยู่ แต่อยากทราบข้อมูลเบื้องต้นหน่อยครับ

4. corona ในตำนาน

corona ในตำนาน New Member VIP

32
    0
    0
    ลองสอบถาม พี่โด่งหรือพี่พร ดู ครับ

5. bank2323

bank2323 New Member Member

2
    0
    0
    ความคิดเดียวกับผมเลยคับ เพราะทนราคาค่าซ่อม เครื่องAlfa ไม่ได้ ลองหา 3s GTE non air ของ Mr2 ดูสิคับ

6. pingpong

205
    4
    0
    ทำไม ไม่หาที่ รับ overhaul พวกเกียรถยุโรปละครับ ตกประมาณ 4-5 หมื่น...

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ถ้าวางมาแล้วเอามาชมบ้างนะครับ

8. pingpong

205
    4
    0
    ขับหลัง ไม่วาง เจ ไปเลยละครับ ถูกกว่า 3s ด้วยมั้งนั่น

9. ขับหน้ามั้งพี่ ผมเชียร์ direct coil อีกคน อีก 2 ปีเจอกันเครื่องตัวนี้

10. bonus

bonus New Member Member

5
    0
    0
    ถามราคาที่ไหนมาอ่ะครับ ที่บอกว่าวางบีมได้ 3 รอบอ่ะครับ

อู่ที่ทำ alfa มานานจริงๆ มีน้อยถึงน้อยมากๆ ที่บ้านเคยใช้อยู่สองรุ่นอู่ที่ทำประจำสมัยก่อน

ที่จำได้ว่าทำแต่ alfa fiat lancia เป็นหลักรู้สึกจะแถวๆ เพชรบุรีตัดใหม่ ถามที่นี่มาหรือป่าวครับ

:):):)

11. bonus

bonus New Member Member

5
    0
    0
    ขับหน้าจ้าพี่ปิง :):):)

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  13. pingpong

205
    4
    0
    overhaul เกียดีกว่าครับ

14. TOSSATUM

TOSSATUM New Member Member

9
    0
    0
    รอดู

15. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    รอชม

16. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
  17. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ระบบเกียร์เชลสปีด ถ้ามีปัญหาเรื่องใหญ่ครับแพงหูชี่ อัลฟ่าโรมิโอเป็นรถที่สมบูรณ์เรื่องเทคโนโลยีแต่เรื่องค่าอะไหล่และซ่อมแพงมากๆซื้อมาเป็นล้านไปขายเต็นแม่งกดเหลือสี่แสนขายเสียดายเย่ถุงลมนิรภัย10ใบเชียวนะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้