เร่งสะดุดstartติดยากเข้ามาดูกัน

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย god army, 3 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    :mad: เมื่อวานรถเจ้ากรรมดันเกิดงอแงขึ้นมาซะงั้นขี่อยู่ดีๆจะเร่งแซงด้วยความเร็วประมาณ60-75ดันเกิดสะดุดๆแล้ววอดซะงั้นครับในใจคิดว่า..ฉิบหายแล้วตูอย่ามาเน่าตอนนี้นะมรึง:mad: :mad: อาการที่ว่านี้เคยเป็นมาครั้งนึงในวันที่ไปงานมอเตอร์โชว์แถมบางทียังสตารท์ติดยากอีกตะหากเมื่อคืนเลยจัดการชำระซะสงสัยตัวการมาจากระบบจ่ายน้ำมันแน่ๆเลยไล่ดูตั้งแต่ล้างคาร์บูแล้วก็เจอตัวการของปัญหาครับมันคือ"กรองเบนซิน"นั่นเอง...เอาออกมาดูปรากฏว่าขี้ผงเต็มเลยครับ:( จะเปลี่ยนก้ไม่ได้ร้านปิดหมดแล้วเลยซื้อมาเปลี่ยนตอนเช้าปรากฎว่าลื่นปรี๊ดๆราคาค่าตัวกรองเบนซินไม่แพงครับ80-120นะครับมี2ขนาดที่ผมซื้อมามันเป็นแบบแก้วน่ะใสๆ.....
    ที่อยู่ของกรองเจ้าปัญหาจะอยู่หลังกาบข้างฝั่งขวามือครับ(ต้องเปิดฝาข้างออกก่อนถึงจะเจอ)ของเดิมมันจะเป็นสีขาวขุ่นๆตัวเล็กๆอ่ะครับเวลาเปลี่ยนให้สังเกตุลูกศรนิดนึงครับเพราะพวกนี้มันเป้นแบบไหลทางเดียวอ่ะครับให้ชี้ลูกศรไปที่คาร์บูนะครับพอเปลี่ยนแล้วก้อลองเร่งดูครับบางทีอาการที่ว่าสตารท์ติดยากเร่งสะดุดอาจจะหายไปแต่ถ้าไม่ใช่ก้ต้องเช็คในจุดอื่นๆต่อไปล่ะครับงานนี้อิอิลองตรวจสอบกันดูนะครับบางทีพวกนี้ติดรถจากญี่ปุ่นมาจนมาอยุ่ในมือพวกเราอาจไม่เคยเปลี่ยนเลยก้อมี:D :D :D

2. taw_4Mini

taw_4Mini New Member Member

43
    1
    0
    แบบที่น้าบอกถ้ามันยังมีฝุ่นมาอีกทีนี้ก็ถอกล้างได้ ไม่ต้องซื้อใหม่คับ

3. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    ได้ความรู้เพิ่มเติมอีก 1 เรื่อง

ขอบคุงคับอาจาร์ยเป้
    ^ ^d
    :) :) :)

4. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    หนับหนุน D.I.Y. ครับ ^ ^

5. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    DIYอีกเเล้วคับท่านอิอิความรู้ใหม่

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    เอ.................
    ของผมจะมีไหมเนี่ย......ไอ้กรองตัวเนี้ย.........

:rolleyes:

7. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    ผมเปลี่ยนเหมือนกัน ครับ สวยด้วย ใช้ประโยชน์ได้ด้วย แต่เห็นขี้ตะกอนชัดไปหน่อย ขี้เกียจถอดล้างครับ

8. Do'Za

Do'Za New Member Member

103
    1
    0
    รถผมไม่มีอะ จำเปงต้องใส่ปะอะคับ

9. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    จำเป็นต้องใส่อย่างยิ่ง กรองน้ำมันเบนซิน :D :D :D

10. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    รถผมก็เป็นครับ แต่ผมหากรองไม่เจอครับ ใช่ตัวเล็กๆ ที่อยู่ในตัวอลูมิเนียมที่ต่อจากสายนำมันจากถัง
    ใช่มั้ยครับ ช่วยด้วยครับ

11. god army

3,198
    77
    0
    ใช่ครับตัวนั้นแหล่ะถ้าเอาแบบเดิมเลยก็แท้40เทียม20จ๊าๆๆ

12. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ล้างแล้วครับ ยังเหมือนเดิม
    สงสัยต้องไปหาซื้อใหม่แล้วละ

13. `Tao

859
    11
    0
    ซื้อใหม่ไปเลยครับ กรองน้ำมันอะ ซื้อเป็นกรองแก้วเลยดีกว่า เอาแบบสั้นก็ได้ถูกหน่อย :D :D :D

14. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    พี่เป้ ฮับ............
    ถ่ายรูปสถานที่ๆ กรองอยู่มาให้ดูหน่อยจิ.........
    หาไม่เจอ.............

กร๊ากกกกกกกกกกกกก :D

Chon ZX ถูกใจสิ่งนี้
  15. god army

3,198
    77
    0
    รับทราบคร้าบๆน้าเดี๋ยวถ่ายสถานที่ให้คร้าบ.....

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบ
    พี่เป้ ใจดีจางงงงงงง

:D

17. god army

3,198
    77
    0
    น่านนนนนนนนนนนนชมหญ่ายเยย

tuche ถูกใจสิ่งนี้
  18. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    จะให้หอมแก้ม ด้วยไหมล่ะ........
    จะได้ให้ ตาว จัดให้............

กร๊ากกกกกกกกกกกกก :D

19. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    บวกให้เลยน้า น้ามันมีกระทู้บวกลองไปเข้าดูจะได้หายแดง
    หรือไม่ก็ถามน้อง MIO ดูเห็นแวบๆๆ อยู่ที่ support forum

แก้ไขล่าสุด: 6 เมษายน 2006
  20. `Tao

859
    11
    0
    อินเทรนด์ต้องติดลบเยอะ ๆ :p :p :p

21. BALLGT

608
    4
    0
    เเฟชั่นติดลบคับเหอๆ:D

22. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ++++++ให้แล้วครับน้าจะได้เล่นเกมส์ลามกได้เห็นบ่นอยู่นานแล้วใครก็ได้+++ให้เค้าหน่อยยย

23. `Tao

859
    11
    0
    555 :D :D :D

24. BALLGT

608
    4
    0
    เหอๆเกมลามก

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    พี่เป้ลามก........ เอ๊ย......พี่เป้ ใจดี........
    รอดูรูปอยู่นะก๊าบ.........

:D

26. god army

3,198
    77
    0
    เย้ๆๆๆมีคน+ให้แล้ววุ๊ยๆขอบคุรทุกๆคนครับเล่นเกทส์ยิงกระทิได้แล้วๆๆ

pickkyboy และ Chon ZX ถูกใจสิ่งนี้
  27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    พี่คร๊าบบบบบบ อย่าลืมเรื่องรูปนะก๊าบบบบบบบ:D

28. zx_sky blue

zx_sky blue New Member Member

17
    1
    0
    ถามอีกแล้ว ...........zx af 34
    คำถามที่ 1 ถามว่า..........วิธีล้างกรองน้ำมันเบนซิน ทำไง ?
    คำถามที่ 2. ถามว่า...........ถ้าจะเปลี่ยนใหม่เนี่ย ใช้ของรุ่นไหน ...ราคาประมาณ กี่ตัง ครับ

29. god army

3,198
    77
    0
    กรองเบนซินไม่ต้องล้สงครับเปลี่ยนเลยเทียม20-30บาทแท้ๆเลยไม่เกิน80ครับใช้ของอะไรก็ได้ครับตำแหน่งอยู่หลังกาบข้างด้านขวามือครับ.....

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D พี่เป้ ลืมเรื่องรูป...... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้