เคอี 30 เคื่องคาบู เติมน้ำมันไรดีครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย TTL, 5 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ธรรมดา91พอครับ

ให้ดีก็95สะอาดดีคาบิวจะดี

ให้ประหยัดยัดlpgจะดีที่สุดครับ

3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    เติมแก็สโซฮอลไม่ได้ใช่ป่าวครับ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ถูกต้องครับ
    เติมได้ใช้งานได้แต่สักพักเครื่องก็จะรวนเดินเบาไม่ได้แล้วก็ต้องหาลูกยางในคาบิวเปลี่ยนใหม่หมดและรวมถึงในถังด้วย
    แต่91ก็จะเกิดอาการชิงจุดได้เนื่องจากเครื่องได้รับฝุ่นและคราบเขม่าเข้าไปติดที่หัวลูกสูบครับ

ทางที่ดีที่สุดสำหรับเครื่องKก็ติดlpgดีที่สุดครับประหยัดด้วยและยังขจัดปัญหาเรื่องเครื่องเดินไม่เรียบได้อีกด้วยครับซื้งเครื่องkเป็นบ่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้